ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 34918 ครั้ง)

ออฟไลน์ start9db1

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8049
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: bank
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 ก.ย. 2017, 17:37:23 »

:emo_090:

ออฟไลน์ kwannarin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5927
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ขวัญ09
Re: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 29 ก.ย. 2017, 11:33:58 »
 :emo_102:

ออฟไลน์ toon43

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5716
  • จังหวัด: rayong
  • ชื่อเล่น: ตูน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 ก.ย. 2017, 20:21:36 »
 x trail .ใส่ได้2 คันครับ...ราคาอยู่ประมาณ3600.-ร้่านเต่าอากอนร์

ออฟไลน์ torn1133

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7254
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ธร
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 ก.พ. 2018, 13:40:58 »
ของผมใส่ rack แบบในรูปนี้  ไม่ต้องถอดล้อ ไม่ต้องยกขึ้นหลังคา
ไม่ต้องโยงสายระโยงระยาง เสี่ยงกับให้บานประตูหลังที่ไม่ใช่เหล็กโดนกดทับ

เคยเมียงมอง rack  ท้ายรถของ Thule ชอบมากแต่ราคามันแรงจัด
มาเจอตัวนี้ โอเคเลย ประโยชน์ใช้สอยทำได้เหมือนกัน
ของ Thule ใช้งานแบบ สลักกดดึงเวลา lock - Unlock
แต่เจ้าตัวนี้แค่ต้องใช้มือหมุนเกลียว

มันเรียกว่าแบบอะไร หาซื้อที่ไหน กี่ตัง ครับ
จะเรียกว่า Rack จักรยานพ่วงท้ายรถ ก็ได้มั่งครับ
ลักษณะแบบนี้ ของ thule  มีหลายรุ่น แบบใส่ 2 คัน หรือ 3 คัน ราคาต่างกันไป
รุ่นถูกสุด ใสจักรยาน 2 คัน ราคาประมาณ 28,000 - 30,000 จำราคาแน่ๆไม่ได้
   แต่ที่ผมซื้อมาใช้ตัวนี้ ใส่ได้ 3 คัน  ราคา 10,000 บาท   ซื้อจากร้านจักรยาน แถวรามคำแหง  พอดีเปิดเวป หาRack ใส่จักรยาน Thule   แต่ดันมาเจอตัวนี้เข้า  ประหยัดเงินไปเยอะ  แต่การใช้งานอาจยุ่งกว่า thule เล้กน้อย  เพราะต้องใช้มือหมุนเกลียว  ไม่ได้ใช้โยกสลักแบบ thule    มีไฟเบรคไฟท้ายให้เหมือนกับ thule เลย

อ้อ  แต่มันต้อง ไปติดตั้ง Tow Ball ด้วยครับ   ร้านทำ Tow ball  เขาจะทำปลั๊กไฟ
มาให้ไว้เสียบกับตัว Rack   เวลาเราเบรคหรือเปิดไฟกลางคืน ไฟท้ายRackก็จะติดครับ ปลอดภัยดี   ราคาทำ Tow Ball ประมาณ 6500-9000 แล้วแต่รุ่นแล้วแต่ร้าน

ขอพิกัดหลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ พอดีอยู่แถวรามคำแหงอยากหาตัวนี้อยู่ครับ