ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 36172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oate_NS

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2477
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: oate
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ เห็น CRV ใส่ได้ ก็เลยอยากรู้ครับ

ออฟไลน์ Pichaya

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2553
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานครฯ
  • ชื่อเล่น: อิณฆ์
Re: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ม.ค. 2015, 18:02:55 »
สบายครับSUVอยู่แล้วพับเบาะพื้นที่เหลือเฟือครับ :emo_090:

ออฟไลน์ เอก@ดอนเมือง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 255
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
Re: จักรยาน ใส่ใน X Trial ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ม.ค. 2015, 18:46:38 »
ถ้าพับเบาะแถว2-3 น่าจะใส่แบบถอดล้อหน้าได้2คันอยู่แล้วครับ แต่ถ้าจัดระเบียบดีๆ วางไข้วกัน น่าจะได้ถึง3 นะครับ

ออฟไลน์ NooMHorecAPattayA

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1138
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ์NooM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ม.ค. 2015, 14:32:31 »
ใส่ได้ครับ..ถอดล้อหน้าจับหงายวางลงที่ว่างตรงเบาะคู่หลัง
หรือถอด 2 ล้อ ใส่ท้ายสบายครับ ลองวัดด้วยครับว่าถ้าถอดล้อหน้าแล้ววางตาม
แนวยาวรถถ้าล้อหลังไม่เลยจนปิดฝาท้ายไม่ได้
จะมีแร็คจับตะเกียบล้อหน้าแบบวางกับพื้นขายครับ

ใส่ท้ายมาพัทยาให้ผมดูให้ก็ได้ครับ  >:D

ออฟไลน์ Foampat

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4082
  • จังหวัด: นนทบรี
  • ชื่อเล่น: คนสวย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2015, 10:27:55 »
ปั่นจักรยานได้ดีนะถือว่าเป็นการออกกำลังกายอย่างหนึ่ง

ออฟไลน์ youngmanp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3096
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Noom
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เม.ย. 2015, 16:11:40 »
ใส่ได้ครับ พับเบาะหลัง 40 แล้วถอดล้อหน้า จับหงายท้องให้ล้อชี้ฟ้าตามแนวตั้ง ใส่ชิดริมแล้วหาเชือกรั้งไว้ มีห่วงที่รถซ้ายขวาให้ผูกเชือกครับ ผมใส่ได้ 2 คัน และยังนั่งหลังได้ 2 คน รวมทั้งยังเลือกที่ใส่ของข้างหลังอีกครึ่งหนึ่งครับ ผมใส่ไปขี่พุทธมณฑลเกือบทุกเสาร์ครับ 2.0v สีขาว

ออฟไลน์ เทอด

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4774
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แดง
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2015, 21:19:12 »
 :emo_102:ขอรูปตอนจัดวางหน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ anamai60

• **
  • สมาชิก ID: 3308
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: PAG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2015, 21:24:35 »
เพิ่งเริ่มปั่นครับ..กำลังหาวิธีขนจักรยาน 2 คัน อยู่เหมือนกัน รบกวนโชว์รูปการจัดวางด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย :emo_090:

ออฟไลน์ boso

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 41
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: nop
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 15:23:11 »
ผมใส่ 2คันประจำครับ  C:-) C:-)

ออฟไลน์ Mlink

• สมาชิก ID: 1760
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 พ.ย. 2015, 06:59:34 »
ขอรบกวนนะครับ
ถ้าวันไหนสะดวกช่วยถ่ายรูปการจัดวางจักรยานใน XTให้ดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ anoomam.bua

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2453
  • พลังน้ำใจ : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พ.ย. 2015, 12:59:41 »
รอชมภาพการจัดวางด้วยคนนะคะ ครือจินตนาการตามไม่ค่อยเก่งแฮะๆ

ออฟไลน์ amiyama

• สมาชิก ID: 715
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Man
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พ.ย. 2015, 14:10:54 »
ใส่แบบนอน ใส่ได้แน่นอนครับ

แต่ถ้าใส่แบบตั้ง ยึดกับ rack แน่นอนว่าต้องถอดล้อ แต่ที่สำคัญคือ "ต้องถอดเบาะ" ด้วยครับ

เพราะหลังคาของ XTrail เรามันเตี้ย เนื่องจากมีเบาะแถว 3 ครับ

เอาจริงๆ การถอดเบาะจักรยานไม่ใช่เรื่องใหญ่สำหรับผมครับ เลยสบายๆไม่ซีเรียสไม่คิดมาก แค่ติด 6 เหลี่ยมไว้กับรถ ก็ OK แล้ว   :emo_051:

ออฟไลน์ Mlink

• สมาชิก ID: 1760
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พ.ย. 2015, 17:18:18 »
ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพ

รบกวนสอบถามอีกนิดครับว่าเป็นจักรยานไซส์อะไรครับ คุณ amiyama

ออฟไลน์ amiyama

• สมาชิก ID: 715
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Man
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พ.ย. 2015, 23:12:54 »
ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพ

รบกวนสอบถามอีกนิดครับว่าเป็นจักรยานไซส์อะไรครับ คุณ amiyama

50 ครับผม

ออฟไลน์ yutmsu.arch

• **
  • สมาชิก ID: 2737
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พ.ย. 2015, 14:43:40 »
จับนอนแล้วต้องหนุนล้อตั้งขึ้นอย่างเดียวเลยครับอันนี้ตอนไปปั่นที่ลพบุรี(มีรูปติดอยู่ในเครื่องพอดี) ไม่อยากถอดหลักอานบ่อยๆ กลัวตอนขันน๊อตยึดหลักอานพลาดเฟรมร้าวเศร้าแน่ๆ ...เคยถอดสองล้อหน้าหลังแล้ว...  ขนาดรถผม53 ยังใส่ไม่ได้ครับติดหลักอาน :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2015, 14:53:49 โดย yutmsu.arch »