ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบซื้อรถล๊อตแรกสุดเลยที่พึ่งเปิดคัว เพราะอะไรรู้รึป่าว  (อ่าน 15598 ครั้ง)

ออฟไลน์ andycartin

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3037
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: chonburi
  • ชื่อเล่น: Monarch
    • รางวัลและกิจกรรม

:emo_051: :emo_051: :emo_051:

อาจจะไม่เกี่ยวก็หัวข้อกระทู้ แต่เป็นเหตุผลที่เลือก X-TRAIL ค้าบบ
ประเด็นของผมคือ
-อยากได้รถที่เป็น 4wd เพราะชอบเที่ยว ตจว
-อยากได้เครื่องเบนซิน มองอนาคตไกลว่าถ้าน้ำมันยังแพงอีก ก็หาพลังงานทางเลือก ไม่ e85 ก็ แก๊ส
- รูปร่าง body ไม่ดูใหญ่เทอะทะ

สรุป x-trail ลงตัวที่ซู๊ดดดเลย

ตอนแรกมอง mu-x ก็ดีเซล ไม่ 2500 ก็ 3000 ซะอีก
เหมือนกันเลยครับ :emo_108: :emo_107:

ออฟไลน์ jokeSurat

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2747
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Surat thani
  • ชื่อเล่น: joke
 ซื้อก่อนได้ขับก่อน เก่าก่อนเป็นธรรมดาครับ แต่อยากได้เลย

ออฟไลน์ เจ

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 556
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เจ
ใจร้อนต้องอยากใช้รถล๊อตแรกทุกคนครับ เท่ได้ขับก่อน แต่ถ้าล๊อตสองรอไม่นาน ไม่รีบหน้ารอครับ เพราะจะแก้ไขข้อบกพร่อง และอาจได้โปรดีๆ

ออฟไลน์ โก้

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 985
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: goldgoo
พรุ่งนี้คุยเงื่อนไขที่ขอนแก่น มีโปรแจ่มๆ ขอข้อมูลด้วยนะคับ ใช้ข้ามภาคทุกอาทิตย์ เหนือ-อิสาน ผ่านภูเรือ เขาทั้งนั้นเลย น่าจะ2.5นะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ mrwattanak

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3159
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Nongbualamphu
  • ชื่อเล่น: Wat
ผมคงไม่ทันล็อตแรกแล้วล่ะ แค่ไม่เป็นล็อตสุดท้ายก็พอแระ  :emo_108:

ออฟไลน์ Chalermchai

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3814
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เหลิม
สอบถามครับ
เลขล็อตมีผลอะไรกับรถป่าว เพราะสนใจจอง

ออฟไลน์ tanathep

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3489
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: เอ๋
ก่อนหน้านี้อยู่กับค่ายฮอนด้ามาพอสมควร ไม่เคยสนใจนิสสันเลยพูดง่ายไม่มีอยู่ในหัว พอถึงเวลาจะต้องเปลี่ยนรถ เข้าไปลองหลายๆค่ายอยู่นาน(เพราะไม่ได้รีบ) มีอยู่ครั้งนึงเพื่อนที่ทำงานพูดถึงนิสสัน x-trail, แฟนพูดถึง x-trail ..เลยเข้าไปแฝงตัวในเวปอยู่พักนึง ค้นหาข้อมูล และแอบไปลองขับพร้อมเพื่อน หลังจากนั้นไม่นานก็แวะมาจองที่ศูนย์ รถมาแล้วยังไม่ถึงเวลาเข้าไปรับรถเลย

ออฟไลน์ Api

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3921
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Api
นิสสัน รถดีที่การตลาดควรปรับปรุงครับ  รถยนต์คันแรกของผมก็ นิสสัน ซันนี่ เอฟเอฟ 1.3  ใช้มาเกือบ 20 ปี ครับ ติดแก้สด้วย ประหยัดกว่ามอไซด์ ไปได้ 3 คนพ่อ-แม่-ลูก แอร์เย็น ฝนตกไม่เปียก ไปได้ทั่วประเทศเหมือนกัน และที่สำคัญ นิสสัน ผลิตต่างประเทศแต่นำเข้าไปขายในญี่ปุ่นได้  แสดงว่า ของเขาดีจริงครับ  555:)

ออฟไลน์ vyuth

• *
  • สมาชิก ID: 5462
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: ตุ๋ย
ผมต้อง 6 เดือนไปแล้วครับ
นานมากแล้วเคยอยู่โรงงานประกอบในไทยยี่ห้อนึง พอแบบมา engineering ก็มาทำรายละเอียดเตรียมงานเตรียม Jig เตรียมของติดต่อ Supplier กัน ลองประกอบต้นแบบกันประเมินว่า OK หมดแล้วพอออกขายมีปัญหาโน่นนิดนี่หน่อย ก็ต้องเอามาปรับปรุงกัน กว่าจะเข้าที่ไงครับ ยี่ปุ่นที่อยู่ก็บอกว่าโรงงานที่ญี่ปุ่นก็ต้องทำ    แต่โบราญนานมาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Lieng

• สมาชิก ID: 329
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เหลียง
ผมก็ล็อตแรกๆครับ รับมาตอนธันวา 57 ครับ เรื่องปัญหารถผมว่าอยู่ที่ใครเฮงมากกว่า มากน้อยแตกต่างกันไป แต่ถ้าได้รถที่ประกอบช่วงหน้าหนาวผมว่าปัญหาการประกอบจะน้อยเพราะอากาศดี อารมณ์ดี ทำงานออกมาก็ดี ยิ่งเดือนธันวาคมด้วยนะ ยิ่งดีใหญ่ ผมคิดเองแหละครับ

ออฟไลน์ coconutmilk2512

• *
  • สมาชิก ID: 6619
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: kawit
ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ SSK

• สมาชิก ID: 5508
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เล้ง
รถผมก็ล๊อดแรกๆของ  hybrid วิ่งมา 13000 ยัวไม่มีปัญหาอะไร ก็ลุ้นไปเรื่อยๆ เพราะใช้รถค่ายนิสสันเป็นครั้งแรกด้วย