ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบซื้อรถล๊อตแรกสุดเลยที่พึ่งเปิดคัว เพราะอะไรรู้รึป่าว  (อ่าน 15072 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาล

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2416
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: ปื๊ด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ปี93 96 ปี07 ปี10และก็ปี2014 นี้แหละ ผมออกรถนิสสันใหม่ๆล๊อตแรกๆทุกคัน

1.ไม่เจอรถค้างสต๊อกแน่นอน รถยังไม่ได้โดนจอดรอตากแดดตากฝน

2.ไม่สนใจส่วนลดเงินสดเยอะๆหลายๆหมื่นหรือหลักแสน เพราะยึดหลัก...ไม่มีของฟรี
ของดีคู่กับของถูกๆในโลกใบนี้แน่นอน ค้าขายเขาต้องมีกำไรสมควรครับ

3.ขี่ก่อนแอ็กท์ก่อน พอ4-6ปีจะตกรุ่นก็เบื่อพอดี

4.20ปีที่ผ่านมากับนิสสันใหม่เอี่ยมหลายคันที่ใช้มา ไม่มีปัญหาใหญ่อะไรเลยครับ

5.ไม่กลัวเป็นหนูลองยา เพราะผมไม่ใช่หนู รถไม่ใช่ยา นิสสันเราขายช้ากว่าเมืองอื่นนาน

พอสมควรแล้ว

และเพื่อนๆหละครับคิดเหมือนหรือต่างกับผมไงบ้างครับ :emo_113:

X-Trail 2.0V ประเดิมศูนย์ประเดิมจังหวัดเลยครับ

ขายดี ขายดี นะครับ เอ็กเทรล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2014, 19:31:53 โดย ชัชวาล »

ออฟไลน์ ALGO

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: เอก
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

อาจจะไม่เกี่ยวก็หัวข้อกระทู้ แต่เป็นเหตุผลที่เลือก X-TRAIL ค้าบบ
ประเด็นของผมคือ
-อยากได้รถที่เป็น 4wd เพราะชอบเที่ยว ตจว
-อยากได้เครื่องเบนซิน มองอนาคตไกลว่าถ้าน้ำมันยังแพงอีก ก็หาพลังงานทางเลือก ไม่ e85 ก็ แก๊ส
- รูปร่าง body ไม่ดูใหญ่เทอะทะ

สรุป x-trail ลงตัวที่ซู๊ดดดเลย

ตอนแรกมอง mu-x ก็ดีเซล ไม่ 2500 ก็ 3000 ซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2014, 12:17:42 โดย ALGO »

ออฟไลน์ Mrrsaim

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1493
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ตรัง
  • ชื่อเล่น: รัตน์

ออฟไลน์ wiwat_eng

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: Jeng
 :( อยากได้ล๊อตแรกเหมือนกัน แต่ไม่ได้ซักที  :blank:

ออฟไลน์ predo

• สมาชิก ID: 813
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Predo
ดีที่เป็น นิสสันครับ เพิ่งดู Thai PBS เกี่ยวกับ Ford  ไม่รู้ล็อตไหน มีแต่ปัญหา

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก ID: 1246
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
สมมุติว่าถึงเวลาที่ต้อง claim จริงๆ เช่น มี part defect... Nissan นี่ cliam ยากหรือปล่าวครับ? เคย claim กล่อง Altis ไปเตือนขึ้นอีก 2 วันหมดอายุรับประกัน ปรากฎว่า claim ง่ายมากเลยอ่ะครับ วันเดียวได้ ถ้าเปลี่ยนเองตกประมาณสี่หมื่น
 :)

ออฟไลน์ cha.susu.5

• สมาชิก ID: 190
  • พลังน้ำใจ : 4
สมมุติว่าถึงเวลาที่ต้อง claim จริงๆ เช่น มี part defect... Nissan นี่ cliam ยากหรือปล่าวครับ? เคย claim กล่อง Altis ไปเตือนขึ้นอีก 2 วันหมดอายุรับประกัน ปรากฎว่า claim ง่ายมากเลยอ่ะครับ วันเดียวได้ ถ้าเปลี่ยนเองตกประมาณสี่หมื่น
การเคลม...มันก็มีขั้นตอนอยู่เล็กน้อยอ่ะครับ ถ้าอยู่ในเขตนครหลวงหรือใกล้ๆศูนย์อะไหล่มันก็สะดวกไม่ต้องรอนาน อีกอย่างรถที่ผลิตภายในประเทศเรื่องชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ต้องรอนาน บางรุ่นที่เป็นรถนำเข้าอาจจะรอนานนิดหนึ่ง...ถ้าเป็นรถยี่ห้อที่มีศูนย์บริการหลายๆแห่งการเคลมก็จะไม่ต้องรอนานครับ
...สำหรับนิสสันไม่ว่าล็อตแรกๆหรือล็อตหลังคุณภาพคับแก้วเหมือนกันครับ...สบายใจได้ครับ

ออฟไลน์ predo

• สมาชิก ID: 813
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Predo
การเคลม...มันก็มีขั้นตอนอยู่เล็กน้อยอ่ะครับ ถ้าอยู่ในเขตนครหลวงหรือใกล้ๆศูนย์อะไหล่มันก็สะดวกไม่ต้องรอนาน อีกอย่างรถที่ผลิตภายในประเทศเรื่องชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ต้องรอนาน บางรุ่นที่เป็นรถนำเข้าอาจจะรอนานนิดหนึ่ง...ถ้าเป็นรถยี่ห้อที่มีศูนย์บริการหลายๆแห่งการเคลมก็จะไม่ต้องรอนานครับ
...สำหรับนิสสันไม่ว่าล็อตแรกๆหรือล็อตหลังคุณภาพคับแก้วเหมือนกันครับ...สบายใจได้ครับ

เอ้า คนผลิตมาการันตีกันก็สบายใจได้ครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ wiwat_eng

• สมาชิก ID: 17
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: Jeng
เคยสัมผัสแต่ ฮอนด้านะครับ ยังไม่เคยสัมผัสนิสสันเลย ;D
ตอนนี้ก็ยังไม่ได้สัมผัสรถเลย กระเป๋ายังตุงอยู่ครับ >:D

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก ID: 1246
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
ขอบคุณมากครับ...รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Ak-kE

• สมาชิก ID: 2166
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Ak-kE
อารมณ์ประมาณเดียวกันครับ..
เมื่อปี 09 ผมก็จัด All new Teana J32..
มาปีนี้.. จัด New X-Trail ตามระเบียบ ครับ..

ออฟไลน์ karnosk

• สมาชิก ID: 2454
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: gun
 :)  ชัดเจนครับ  8)

ออฟไลน์ Mongkol88

• สมาชิก ID: 1856
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Mongkol
ขับก่อน แอ็คก่อน เท่ห์ก่อน... :emo_051: :emo_051: :emo_051: ปล. ชอบ Nissan X-Trail มากเลย ทั้งดีไซน์ ทั้งออฟชั่น ลงตัวสุดๆ

ออฟไลน์ Non

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2636
  • จังหวัด: Non
  • ชื่อเล่น: Non
ล็อตแรกตากแดดนานสุดครับ
เพราะผลิตเสร็จยังขายไม่ได้ต้องรอเปิดตัวก่อน

ออฟไลน์ Alan

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2879
  • พลังน้ำใจ : 6
ไม่เคยได้ล๊อตแรกกะเค้าเลย เพราะแย่งไม่ทัน (ยังกะแย่งสินค้าลดราคา) แล้วก็รอดูทีท่า ปัญหาต่างๆ กัน ส่วนมากผมทิ้งระยะประมาณครึ่งปี แล้วค่อยสอย ยกเว้นถูกใจผุดๆ วิ่งสู้ฟัด แย่งจองล๊อตแรกเรย อย่างx-trail นี่ เว้นระยะเดือนเดียว เพราะใจจริงอยากรอและลองเทสต์ฟอร์ดใหม่ แต่เพื่อนที่เป็น ผจก.โชว์รูม บอกโน่นแน่ะ ปลายมีนาหรือมอเตอร์โชว์เรย เรยไม่อาวล่ะ ไม่อยากรอหรือลองเร้ว สอยมันสะ ยังไงก็ ไม่ใช่กระบะดัดแปลง ฮ่าๆๆๆ