ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Nissan นี่หาอาหลั่ยข้างนอกยากป่าวครับ?  (อ่าน 4124 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
หมายถึงอาหลั่ยมือหนึ่งนะครับ ไม่ใช่เชียงกง...
คือบรรดารถที่ใช้อยู่มี Toyota กับ Misu นี่เอาซ่อมอู่ข้างนอกตลอดหลังจากหมดประกัน สะดวกมากๆ เลยครับ ทางอู่เค้าโทรสั่งอาหลั่ยจากร้านประจำมาส่งถึงที่ไม่เกินชั่วโมง แต่ช่างเค้าบอกว่า Masda ไม่มีขาย...ต้องเบิกศูนย์ตลอด แม้แต่รุ่นใหม่ๆ อย่าง BT50 ...ประมาณว่าซ่อม 2 วัน แต่รออาหลั่ย 2 เดือน
ส่วน Nissan นี่ไม่เคยใช้ มีใครมีประสบการณ์ ช่วยแชร์หน่อยครับ???
 :)

ออฟไลน์ KMYKNK

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1615
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Ping
  • エクストレイル!!
Re: รถ Nissan นี่หาอาหลั่ยข้างนอกยากป่าวครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2014, 09:07:11 »
เยอะนะ

ออฟไลน์ Wichien_T

• สมาชิก ID: 2099
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Wichien
  • I have a good day.
Re: รถ Nissan นี่หาอาหลั่ยข้างนอกยากป่าวครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2014, 10:29:21 »
อะไหล่เทียบ ก็เยอะอยู่ครับ
บางอย่างผมให้ร้าน(ที่ไว้ใจได้) ไปสั่งศูนย์แล้วนำมาจ้างข้างนอกเปลี่ยนให้
แต่บางอย่างอะไหล่ข้างนอก(เทียบ)ก็ใช้ได้ดี เช่นตู้แอร์ ผมก็เปลี่ยนข้างนอกใช้ได้ดี
ช่างก็เก่ง(กว่าศูนย์)นะครับ ถ้าเป็นพวกเครื่องยนต์แนะนำไปซ่อมที่ศูนย์ อย่างอื่นๆ เปลี่ยนข้างนอกคุ้มกว่าครับ.... C:-)

ออฟไลน์ kokoman

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4303
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: บอล
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2015, 12:54:56 »
น้องผม นิสสันจู๊ค ประกอบ อินโด  รอประตู 1 บาน  2เดือนครับ

ออฟไลน์ samut vk

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3720
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2015, 16:09:02 »
น้องผม นิสสันจู๊ค ประกอบ อินโด  รอประตู 1 บาน  2เดือนครับ
ทำไมนานจัง O0 O0

ออฟไลน์ NKB

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3090
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ก
  • ชื่อเล่น: น้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2015, 17:04:36 »
เท่าที่ถามเพื่อนที่ร้านอะไหล่ครับ
ถ้ารถรุ่นที่นิยม จะมีอะไหล่เทียบพอสมควร (ดูแล้ว Xtrail น่าจะมีเยอะ)
เช่นพวก teana ก็พอมีครับ ตัวที่เสียกันบ่อยๆ
แต่อย่าเทียบกับ Toyota Honda อันนั้นมีเทียบเกือบหมด
ืnissan ถือว่าหาไม่ยาก อะไหล่แท้เบิกอย่างมาก 1-2 วัน
ดีกว่า Mazda มาก ที่แทบจะไม่มีเทียบเลย ถ้าไม่ใช่ตัวที่เสียกันบ่อยจริงๆ

ผมว่าสบายใจได้ครับ สำหรับ nissan ถ้าไปร้านอะไหล่ใหญ่ๆ (ที่ร้านเพื่อนผมก็ใหญ่พอสมควร)

ออฟไลน์ Siam

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1246
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2015, 21:21:56 »
ฮืม...คุยกับช่างที่อู่รู้จักมา ก็บอกว่าอาหลั่ย Nissan ข้างนอกมีขายเยอะอยู่ ยิ่ง X-Trail นี่ประกอบในยิ่งไม่น่าห่วงเลย ...ถ้านำเข้าจากอินโด หรือมาเลย์ นี่ผมคงคิดหนักเลย อาจไม่ซื้อ

ออฟไลน์ ckob

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: chain
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2015, 00:42:36 »
น.เจริญ เลยครับ ใช้บริการประจำ ตั้งแต่ t 30 แล้วครับ อ้อ อยู่วรจักรนะครับ หาอะไรก็ได้หมดนะ