ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อX-Tailมาติดแก๊ส ต้องรู้ความต่างของเครื่อง2.0กับ2.5ก่อนนะครับ  (อ่าน 10876 ครั้ง)

ออฟไลน์ HybridEnergy

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2107
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: รังสิต
  • ชื่อเล่น: นะ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
จะซื้อมาติดแก๊สX-Tail ต้องรู้ความรต่างของเครื่อง2.0กับ2.5ก่อนนะครับ
ขออธิบายแบบกระทัดรัดครับ
X-Tailตัวเครื่อง 2,500cc เป็นเครื่องยนต์ตัวเดียวกับTeana L33 ครับ เป็นเครื่องที่ฉีดน้ำมันเข้าทางท่อร่วมไอดีแบบทั่วไป สามารถติดแก๊สได้ดีไม่มีปัญหา สามารถติดแก๊สระบบหัวฉีดยี่ห้อไหนก็ได้ทั่วไป อะไหล่แก๊สครบเซอร์วิชง่ายครับ

มองดีๆจะเห็นหัวฉีดที่ท่อร่วมไอดีแบบนี้ติดแก๊สระบบหัวฉีดทั่วไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2014, 10:17:22 โดย HybridEnergy »

• **
ถัดมาในตัวเครื่องยนต์ 2,000cc ตัวนี้เป็นเครื่องยนต์ระบบหัวฉีด DI(Direct Injection) เป็นแบบฉีดตรงเข้าห้องเผาไหม้ครับ เป็นเครื่องยนต์เบนซินระบบใหม่ที่นิสสันนำมาใช้กับX-tailเป็นรุ่นแรกในประเทศไทยครับ รุ่นนี้ติดแก็สในระบบหัวฉีดทั่วไปแบบเครื่องยนต์2,500cc ไม่ได้ครับ จำเป็นต้องใช้อุปกรณ์แก๊สเฉพาะสำหรับเครื่องยนต์DIครับ

สังเกตุภาพต่อไปนี้จะไม่เห็นหัวฉีดน้ำมันที่ท่อไอดีครับ

• **
อันนี้นองเรื่องครับ ผมได้ไปดูรถตัวจริงมาแล้วชอบมากๆครับ เป็นรถที่อเนกประสงค์มากๆ มีเบาะเด็กด้านหลังด้วยน่ารักมาก หลังคาแก้วในตัวท๊อปน่าจะป้องกันเสียงฝนตกได้ดีมากด้วยแน่ๆ

สุดท้ายขอขอบคุณรูปรถตัวอย่างจากศูนย์ Nissan GT บางวัวด้วยครับ แอบได้ยินมาว่าว่ามีส่วนลด3หมื่นถ้าจองภายในสิ้นเดือนนี้ ใครสนใจรีบๆนะคราบบบ

ออฟไลน์ niss

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 470
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: niss
อันนี้นองเรื่องครับ ผมได้ไปดูรถตัวจริงมาแล้วชอบมากๆครับ เป็นรถที่อเนกประสงค์มากๆ มีเบาะเด็กด้านหลังด้วยน่ารักมาก หลังคาแก้วในตัวท๊อปน่าจะป้องกันเสียงฝนตกได้ดีมากด้วยแน่ๆ

สุดท้ายขอขอบคุณรูปรถตัวอย่างจากศูนย์ Nissan GT บางวัวด้วยครับ แอบได้ยินมาว่าว่ามีส่วนลด3หมื่นถ้าจองภายในสิ้นเดือนนี้ ใครสนใจรีบๆนะคราบบบ

น่าสนใจ ส่วนลด :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ thchalerms

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1392
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: สมุทรปราการ
กำลังว่าจะซื้อ 2000 มาติดแก๊ส แล้วต้องทำไงครับนี่

ออฟไลน์ View

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 165
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วิว View
กำลังว่าจะซื้อ 2000 มาติดแก๊ส แล้วต้องทำไงครับนี่
ติดได้ครับแต่ต้องเป็น DLM

ออฟไลน์ Nattapatboy

• *
  • สมาชิก ID: 3029
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Pat

ออฟไลน์ saab

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1451
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ปทุมธ่านี
  • ชื่อเล่น: saab
ฉีดระบบน้ำแก๊ส  หัวฉีดเดียวกับน้ำมัน.. ไม่มีหม้อต้ม...ติดตั้ง ใกล้ ๆ แสน...ข้อด้อยปั๊มติ๊กแก๊สเสียง่าย...  ร้านชื่อเหมือนเหล้าติดได้สบายมาก...

ออฟไลน์ osugasteam

• *
  • สมาชิก ID: 4486
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โอสุ

ออฟไลน์ beeban2323

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7510
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: สวย

ออฟไลน์ kawinha

• *
  • สมาชิก ID: 8346
  • จังหวัด: อุบล
  • ชื่อเล่น: กวิน
Jurassic Park นำเอาภาพยนตร์ชื่อดังในอดีตมาสร้างเป็นเกม goldenslot  ในรูปแบบ 2.5D เมื่อไดโนเสาร์ได้รับการฟื้นขึ้นมาจากการสูญเสียอีกครั้งเป็นที่น่าตื่นตาตื่นใจกับ Jurassic Park ด้วยวงล้อ 5x3 และ มีวิธีที่จะชนะด้วยกันทั้งหมด 243 วิธี ด้วยที่มีชื่อเสียงจากภาพยนตร์คลาสสิกนี้ เป็นวิดีโอเกมที่สวยงาม น่าตื่นเต้น กับไดโนเสาร์ที่ปรากฏออกมาจากป่าหนาในการรวมกับทุกสิ่งขึ้นและ ให้คุณมีโอกาสที่จะชนะคำรามใหญ่ และสนุกไปกับการตามหาไดโนเสาร์ 5 สายพันธุ์ ที่จะมามอบโชคให้กับผู้เล่นทุกท่าน ตื่นตาตื่นใจไปกับ Jurassic Park พร้อมภาพและเสียงคมชัดระดับ HD และ สมจริง เหมือนกับอยู่ในหนังกันจริงๆ