ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง Apollo Apterra HT2 (อะพอลโล แอปเทอร์ร่า เอชทีทู)  (อ่าน 1932 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8740
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

New Group : TIRESBID-ONLINE
ชวนเข้าร่วมกลุ่ม แชร์ประสบการณ์ & สิทธิพิเศษก่อนใคร
https://www.facebook.com/groups/tiresbidonline/
.
New Channel : Tiresbid on YouTube
ชวนมากด Like & Subscribe กันเยอะๆนะครับ
คลิกเลย : http://bit.ly/TiresbidYoutube
#Tiresbid #TiresSpeicalist #จอร์จไทร์บิด

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่าน พบกับ จอร์จ ผู้เชี่ยวชาญยางรถยยนต์ อีกครั้งนะครับ วันนี้เอาใจสายนุ่มเงียบ ยางติดรถยนต์ SUV สักหน่อยครับ ใบ้ให้หน่อยว่า ฉายา ที่สุดขอความนุ่มเงียบ ไม่เลือนหายไปตามกาลเวลา ยางออกแบบเฉพาะเหมาะสมมากกว่า ขอเฉลยกันเลยนั่นคือ Apollo Apterra HT2 ยางคุณภาพจากอินเดีย อย่างยี่ห้ออะพอลโล สายงบน้อยคงทราบกันดี เริ่มทดสอบกันเลยดีกว่า

การยึดเกาะถนน เริ่มกันที่บนถนนแห้งกันก่อนครับ จากการทดสอบความหนึบบนถนนถือว่าทำได้ดีเลยครับ ด้วยระดับความเร็วสำหรับคนเมือง ดังนั้นใช้งานทั่วไปหายห่วงเลยครับ ส่วนบนถนนเปียก ทำได้ดีในระดับปานกลางครับ ถือว่าถ้าการใช้งานในเมืองไม่มีปัญหาแน่นอน แต่ หากใช้ความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงขึ้น คงมีหวั่นๆเล็กน้อยครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับไม่มากแต่ถือว่าผ่านครับเพื่อนๆ

ระยะเบรก ลายดอกยางออกแบบมาพิเศษ บนนถนแห้ง จอร์จ ทดสอบการเบรกพบว่า เบรกสั้น รู้สึกปลอดภัยในระดับดีเลยครับ ถัดมาบนถนนเปียก จอร์จ รู้สึกว่าหากเราใช้ความเร็วไม่เกิน 80 ยังรู้สึกได้ถึงความมั่นใจอยู่ครับเพราะการเหินน้ำยังแทบไม่มีผล แต่จอร์จลองเร่งเครื่องไปที่ 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเมื่อขับผ่านแอ่งน้ำมีอาการแฉลบอยู่ ดังนั้น จอร์จ มองว่าชัดเจนเลยครับ ยางรุ่นนี้ไม่เหมาะกับคนรักความเร็ว แต่หากพูดถึงเพื่อนๆขับรถไป-กลับไม่ไกลมาก ขับขี่ปกติสบายๆครับ ดังนั้นจอร์จ ขอให้ไว้ที่ 4 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ยางระดับล่างจากอะพอลโล หลายรุ่นมักจะทำให้ จอร์จ ไม่ค่อยประทับใจในข้อนี้ครับ แต่ไม่ใช่กับยาง Apterra HT2 จอร์จ สัมผัสได้ถึงความนุ่ม และ มีเสียงรบกวนแทรกเข้ามาในห้องโดยสารน้อยมากครับ เรียกได้ว่า ขับแล้วมั่นใจ ไม่มีเสียงรบกวนสมาธิให้กวนใจ จอร์จ ให้เลยที่ 3 ดาวเลยครับถือว่าอยู่ในระดับดีครับ

ความคุ้มค่า ยางรถยนต์สำหรับ SUV หากพูดถึงตัวรถยนต์หลายล้านแล้วใช่ไหมครับ ราคายางรถยนต์คงจะเป็น 2 เท่า ของยางทั่วไปหากไม่นับรุ่น Top ดังนั้นจะเปลี่ยนยาง 4 เส้นทั้งที กำเงินไว้เลย 20,000 บาท แต่กับยาง Apterra HT2 265/60R18 บอกเลยว่า ประหยัดได้เกือบ 5,000 บาทเลยทีเดียวครับ (ขึ้นอยู่กับไซส์ยางครับ) ถือว่าคุ้มค่าทั้งเรื่องราคาที่สอดคล้องกับสมรรถนะที่ได้รับครับ ส่วนคุณภาพ มาตรฐานสากลเลยครับ จอร์จให้ไว้เลยที่ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม สำหรับยาง SUV ยี่ห้อ Apollo Apterra HT2 หากเพื่อนๆเน้นราคาถูก และ ใช้งานทั่วไปถือว่าไม่ผิดหวังครับ ฝากข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับยางอะพอลโลในรุ่นนี้ไว้เป็นตัวช่วยให้ตัดสินใจครับ เนื้อยางสูตรพิเศษยืดอายุการใช้งาน  และ ป้องกันการสึกไม่เท่ากัน จอร์จให้ที่ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2019, 13:52:39 โดย tiresbidonline »

ออฟไลน์ superfifty

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8916
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Ti
    • รางวัลและกิจกรรม