ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยางทดสอบ : Firestone Destination LE-02  (อ่าน 631 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8740
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
TIRESBID รีวิวยางทดสอบ : Firestone Destination LE-02
« เมื่อ: 07 ธ.ค. 2018, 13:41:28 »
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆ กลับมาอีกครั้ง รีวิวยาง Firestone Destination LE-02 เอาใจคนรักรถกระบะกันหน่อยครับ ก็เท่าที่เห็นครั้งแรก ก็รู้สึกชอบในลายดอกยางดูลุยๆและแก้มยางที่ดูตรงซึ่งน่าจะใช้งานดี แต่เราจะดูจากภายนอกอย่างเดียวคงไม่ได้หรอกครับ อยู่ที่คุณภาพในการใช้งานจริงครับว่าจะดีสักแค่ไหนกัน

การยึดเกาะถนน เท่าที่ จอร์จ รู้สึกได้คือเป็นยางที่อยู่ในมาตรฐานระดับกลาง การยึดเกาะถนนไม่ดีมาก แต่ก็ไม่ได้แย่มากถ้าใช้งานทั่วไปผมว่าเป็นตัวเลือกหนึ่งพอใช้ได้ครับ การเข้าโค้งกรณีขับด้วยความเร็ว 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ให้ความรู้สึกที่ตอบพอใช้ได้ และ มีวงเลี้ยวที่กว้างพอสมควรซึ่งอาจเป็นเพราะช่วงล่างของสไตล์รถกระบะ ครับ จอร์จ ให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ ถือว่าผ่านครับการยึดเกาะถนนใช้งานได้ไม่น่าเกลียด

เรื่องการระยะเบรค เป็นเรื่องที่สำคัญอีกเรื่องโดยจากการทดลองแบบในความเร็วปกติยังถือว่าทำงานได้ดีครับ ไม่มีการสั่นขณะเบรค ซึ่งถือว่าผ่านครับ ต่อมาในถนนเปียก ก็ไม่สั่นครับ แต่มีระยะเบรคที่ไกลกว่าปกติเล็กน้อยครับ ทำให้มั่นใจได้ว่า Firestone Destination LE-02  เรื่องการเบรคยังทำได้ดีหากวิ่งในเมืองครับ จอร์จ ให้อยู่ 2 ดาวครับ

ในส่วนของความนุ่มนวลและเงียบนั้น ต้องบอกว่าอยู่ในระดับกลางครับยิ่งวิ่งเร็วเสียงจะดังกว่าทั่วไปเมื่อเปรียบกับยางพรีเมี่ยมครับ ส่วนความนุ่ม จากความรู้สึกจอร์จ ยังคงมีความกระด้างอยู่ครับมีการกระโดดบ้าง ถ้าคนขับรถเก๋งมาใช้งานรุ่นนี่อาจรู้แปลกๆไปครับ ในเรื่องของความนุ่มเงียบ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า เรื่องนี่น่าจะเป็นจุดเด่นของยาง Firestone Destination LE-02 ยางไซส์ 225/65R17 เพราเนื่องจากมีราคาที่ค่อนข้างไม่แพงมากและ ยางเป็นมาตรฐานเดียวกับโรงงานยาง Bridgestone ครับ ถือว่าคุ้มค่าครับในเรื่องของ การใช้งานกับราคา จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม จอร์จ ให้ 3 ดาวครับ ก็ถือว่ายาง firestone Destination LE-02 นั้นเป็นยางที่ใช้งานปกติทั่วไปวิ่งในเมือง วิ่งออกต่างจังหวัด จอร์จ มั่นใจครับว่าใช้งานไม่มีปัญหาแน่นอนครับถ้าเทียบเท่าการใช้งานก็คงเป็น อารมณ์ยาง Bridgestone R611 ตัวรองลงมาละครับ ถ้าต้องการสอบถามเรื่องการใช้งานยางรถยนต์ สามารถติดต่อได้ที่ Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก