ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Bridgestone Dueler 684 (บริดจสโตน ดูลเลอร์ ดี684)  (อ่าน 157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8740
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่านวันนี้ จอร์จ กลับมารีวิวยางที่ได้ถือว่านิยมมากๆสำหรับรถกระบะยกสูง และ รถ SUV เช่น VIGO,DMAX,MU-X,FORTUNER โดยจะเป็นไซส์ยาง 265/65R17 หรือเพื่อนๆบางคนอาจจะเรียกว่ายางขอบ 17 ก็ได้ครับ โดยวันนี่จอร์จ จะมารีวิวเป็นยางยี่ห้อ Bridgestone Dueler 684 หรือ D684 ครับเป็นยางที่เพื่อนๆถามหากันมากครับ จึทำให้จอร์จต้องมารีวิวครับ โดยครับนี่ทดสอบจากการใช้งานจริงโดยวิ่งจากกรุงเทพฯ ไป พัทยาครับ จะเป็นเส้นทางที่วิ่งบนหลังถนน 100% ครับ เรามาเริ่มกันเลยครับว่ายาง Bridgestone Dueler 684 เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

เรื่องการยึดเกาะถนน จอร์จ ถือว่ายาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ทำได้ดีเลยครับ ขับใช้งานจริงแล้วแก้มยางไม่ยวบ ย้วย มีความแข็งแรงพอดีทำให้รู้สึกขับแล้วมีการทรงตัวที่ดีครับ การยึดเกาะถนนทำได้ดีโดยเฉพาะถนนแห้งครับตอบสนองการขับขี่ซ้ายขวาได้เร็วครับ แต่ส่วนถนนเปียกอาจจะสมรรถนะใช้งานได้ 80% ของถนนแห้งครับถ้าเจอแอ่งน้ำ จอร์จ แนะนำให้ลดความเร็วเพื่อความปลอดภัยครับ โดยภาพรวมของการยึดเกาะถนน ระยะเบรก ส่วนในเรื่องระยะการเบรกนั่นทำได้ไม่ผิดหวังครับอยู่ในระยะที่คาดหวังได้ครับไม่ลื่นไถล ทั้งบนถนนแห้งและถนนเปียก เนื่องจากลายดอกยางไม่ได้เหมือนกลุ่มยางแนวสปอร์ตครับการรีดน้ำอาจทำไม่ได้ดี 100% ครับ จอร์จให้ไว้ที่ 4 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ของยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) จอร์จรู้สึกเฉยๆและไม่ได้คาดหวังไว้มากครับเนื่องจากเป็นยางสำหรับรถกระบะใช้งานทั่วไปและไม่ได้เน้นเรื่องนุ่มเงียบอยู่แล้ว ซึ่ง จอร์จ ใช้งานก็ถือว่ารู้สึกโอเคร และ รับได้กับสภาพเสียง
หอนของยาง และ ความกระด้างอยู่บ้างซึ่งถือว่าผ่านครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3ดาวครับ

ความคุ้มค่าของยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ส่วนตัวจอร์จสำหรับยางไซส์ 265/65R17 กับราคา 4,000 ปลายๆ จอร์จถือว่าคุ้มครับกับการใช้งานระยะยาว ครับ ด้วยสมรรถนะการยึดเกาะถนนที่ดีแล้ว บวกกับคุณภาพของยางที่มีอายุการใช้งานที่นานกว่ายางแบรนด์ระดับกลางถึงล่าง ซึ่งราคาต่างกันไม่มากแค่ประมาณ 1000 กว่าๆ ถือว่าคุ้มค่าสำหรับการซื้อยางสักครั้งครับสำหรับยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ผ่านครับ จอร์จ ให้อยู๋ที่ 4 ดาวครับ

สรุป จอร์จ ให้ยาง 265/65R17 Dueler 684 (D684) ถือเป็นยางอเนกประสงค์สำหรับรถกระบะยกสูง และ รถ SUV ครับโดย จอร์จ ให้คะแนนภาพรวมอยู่ที่ 4 ดาวครับผม คุ้มค่าแก่การลงทุน หากเพื่อนๆต้องการหาข้อมูลการใช้งานยาง หรือ รีวิวยางรุ่นต่างๆ สามารถเยี่ยมชมเว็บไซต์ www.tiresbid.com  ได้เลยครับผม ทางเรามีทีมงานผู้เชี่ยวชาญเรื่องยางให้คำแนะนำเพื่อนๆครับ หรือต้องการหายางรุ่นไหนก็ หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก