ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Bridgestone Dueler 840 (บริดจสโตน ดูลเลอร์ ดี840)  (อ่าน 77 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8740
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวไทร์บิดและคุณลูกค้าทุกท่าน วันนี้ จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์พร้อมมาแบ่งปันประสบการณ์ รีวิวยางรถยนต์กันอีกเช่นเคยครับ ในวันนี้จะมาในสไตล์ ยาง กึ่งออฟโรด หรือ จะเรียก All Terrain ก็ได้เช่นกัน บอกก่อนว่าวันนี้ จอร์จ ขอพาไปทดสอบยางพรีเมียมนำเข้าจากญี่ปุ่น และ ที่สำคัญคือตัวท๊อปที่สุดในรุ่น Dueler นั่นคือ Bridgestone Dueler 840 ครับ ไซส์ยางติดรถทดสอบ 265/70R16 ยอดเยี่ยมแค่ไหนมาชมกัน

การยึดเกาะถนน ความหนึบ ความมั่นคง ต้องยกให้ Dueler 840 เลยครับ บนถนนแห้งไม่มีผิดหวัง ถึงแม้จะขับขี่ด้วยความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงบนถนนฝุ่น ทรงตัวเยี่ยมรู้สึกได้ชัดเจนเลยครับ แต่พยายามอย่าไปตะลุยดินหรือ โคลนมากนักนะครับเพราะอาจจะทำให้เพื่อนๆผิดหวังได้ ส่วนถนนเปียกขับลุยน้ำ แอ่งตื้นๆสบายมากๆครับ จากที่ทดสอบช่วงนี้ฝนตกมาในระดับนึงโอกาสดีได้ทดสอบกันครับ ให้ 4 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ จากการทดสอบด้วยความเร็วคงที่ 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ยาง Bridgestone Dueler 840 ยังคงให้ความนุ่มนวลตลอดเส้นทางทดสอบ ถือว่าโอเครเลยทีเดียว ส่วนความนุ่มเงียบยังคงมีเสียงแทรกเข้ามาบ้างครับ แต่ถือว่าด้วยเทคโนโลยีไฮท์ไลท์เฉพาะในรุ่นนี้ทำให้เสียงรบกวนลดลงได้จริง จอร์จให้ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า ในจุดนี้เพื่อนๆไม่ค่อยจะมีกำลังทรัพย์มากนัก อาจจะผิดหวังกันได้ครับเพราะด้วยราคาเป็นยางตัวท๊อปสุดในรุ่นก็ว่าได้อาจจะสูงไปสักหน่อย แต่ถ้าชอบสไตล์นุ่มนวลแล้วละก็น่าสนใจ ให้ที่ 3 ดาวครับ

สรุปภาพรวม ลายดอกยางสูตรใหม่เพิ่มเทคโนโลยีขั้นสูงมากยิ่งขึ้น สำหรับผู้เน้นใช้งานตะลุยบ้าง จะขับด้วยความเร็วสูงผ่านถนนกรวดทรายหรือฝุ่นแดง บอกเลยว่าสบายๆชิวๆ ทางเลือกน่าสนใจมากๆครับ ที่สำคัญการทรงตัวทำได้ดีไม่มีผิดหวัง อาจราคาสูงไปสักหน่อยให้คิดว่าการลงทุนระยะยาว จอร์จ ให้เลย 4 ดาวครับ

หากสนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ninjazero

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8819
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: อาม
    • รางวัลและกิจกรรม
ยี่ห้อนี้ดีมากผมใช้บริการค่ายนี้ตลอดครับ