ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยางxtrailครับ  (อ่าน 8901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ong

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2852
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Ong
    • รางวัลและกิจกรรม
ช่วยแนะนำยางxtrailครับ
« เมื่อ: 06 ก.พ. 2018, 02:26:43 »
 Share 
ครบ60000โล รบกวนแนะนำยาง เน้นนุ่มเงียบ และหนึบด้วย ตลอดอายุการใช้งานครับ

ออฟไลน์ yos476

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2252
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: K.Chai
Re: ช่วยแนะนำยางxtrailครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2018, 16:33:47 »
ผมก็เพิ่งเปลี่ยนยางมาครับ ถือว่าเป็นการแชร์ละกันนะครับ เพราะไม่รู้ข้อมูลมากเหมือนกัน
ตอนแรกผมเล็งไว้ ตามข้อมูลที่หาได้(อยากได้ นุ่ม หนึบ เงียบ)
มิชลิน primacy suv หลายคนแนะนำว่าดี นุ่ม เงียบ แต่ราคาแรงมาก (ถ้ามีงบคงจัด)
yoko spec x  รีวิว ว่านุ่ม เงียบ เกาะ รีดน้ำดี แต่หินชอบติดร่องยาง และผิวยางร่อนเร็ว
ััyoko suv G055 เค้าว่า นุ่มเงียบ เกาะดี (แต่สู้ spec x ไม่ได้)
toyo st3 ลายสปอร์ตดี แต่หาข้อมูลรีวิวไม่ค่อยเจอ แต่ผบ.บอกตัวนี้ละกัน ลองใช้มา2วันรู้สึกมันหนึบมาก(มันใจขึ้นเวลาอยากซิ่ง) ออกตัวอืดลงเลย(ไม่รู้กินน้ำมันก่าเดิมแน่) เสียงก็ไม่เงียบเท่าไร

ไม่รู้ได้ประโยชน์แค่ไหนนะครับ เป็นแชร์ปสก ละกันครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 2018, 11:45:44 »
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ MICHELIN PRIMACY SUV มาราว 4 พันกิโลเมตร
ยางตัวนี้ นุ่มและเงียบกว่าตัวติดรถ ตอนวิ่งผ่านรอยต่อของถนนคอนกรีต เก็บเสียงได้ดีครับ
รีดน้ำได้ดี ช่วงฝนตกหนัก เคยวิ่งที่ 100+ ยังมั่นใจอยู่ แต่ยังไม่เคยลงแอ่งน้ำแบบเร็วมากๆ เบรค รู้สึกได้ว่าระยะสั้นลง และรู้สึกว่ารถเกาะถนนมากขึ้น อาจจะเพราะยางใหม่ด้วย
ส่วนอายุยาง ต้องรอดูก่อนครับ แต่จากที่อ่านยางนี้อายุไม่เกิน 5 หมื่น กิโลเมตร จะเริ่มแตกลายงาครับ ไว้วิ่งถึงจะมาแจ้งอีกครั้งครับ
ส่วนตัวต่อไปผมเล็งตัวนี้ไว้ครับ  bridgestone ALENZA 001
ปล. ยางติดรถผมเปลี่ยนไปที่วิ่งไป 2 ปี ครึ่ง วิ่งไปประมาณ 5 หมื่น 4 พันกิโล แต่เนื้อยางเล็บยังจิกลงครับ

ออฟไลน์ Ong

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2852
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: Ong
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2018, 23:36:25 »
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ MICHELIN PRIMACY SUV มาราว 4 พันกิโลเมตร
ยางตัวนี้ นุ่มและเงียบกว่าตัวติดรถ ตอนวิ่งผ่านรอยต่อของถนนคอนกรีต เก็บเสียงได้ดีครับ
รีดน้ำได้ดี ช่วงฝนตกหนัก เคยวิ่งที่ 100+ ยังมั่นใจอยู่ แต่ยังไม่เคยลงแอ่งน้ำแบบเร็วมากๆ เบรค รู้สึกได้ว่าระยะสั้นลง และรู้สึกว่ารถเกาะถนนมากขึ้น อาจจะเพราะยางใหม่ด้วย
ส่วนอายุยาง ต้องรอดูก่อนครับ แต่จากที่อ่านยางนี้อายุไม่เกิน 5 หมื่น กิโลเมตร จะเริ่มแตกลายงาครับ ไว้วิ่งถึงจะมาแจ้งอีกครั้งครับ
ส่วนตัวต่อไปผมเล็งตัวนี้ไว้ครับ  bridgestone ALENZA 001
ปล. ยางติดรถผมเปลี่ยนไปที่วิ่งไป 2 ปี ครึ่ง วิ่งไปประมาณ 5 หมื่น 4 พันกิโล แต่เนื้อยางเล็บยังจิกลงครับ

รบกวนสอบถาม
ใช้xtrail 2.5v ยางติดรถ225/60/r18 พอดีสนใจจะเปลียนเป็นตัวนี้อยู่พอดีครับ แต่ยางไม่มีขนาดตรงเลย ไม่ทราบว่าคุณJJ ใช้ขนาดยางเท่าไร และถ้าเปลี่ยนขนาดยางจะมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มี.ค. 2018, 19:35:31 »

รบกวนสอบถาม
ใช้xtrail 2.5v ยางติดรถ225/60/r18 พอดีสนใจจะเปลียนเป็นตัวนี้อยู่พอดีครับ แต่ยางไม่มีขนาดตรงเลย ไม่ทราบว่าคุณJJ ใช้ขนาดยางเท่าไร และถ้าเปลี่ยนขนาดยางจะมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

^^
^^

ผมเปลี่ยนจาก 225/60/r18  เป็น 235/60/r18 ครับ
ตอนนี้ใช้มา 8 พันกิโล ยางตัวนี้นุ่มหนึบครับ
ยางหน้ากว้างขึ้นไม่กระทบอะไรครับ แต่กินน้ำมันขึ้นเล็กน้อย
เคยเห็นเพื่อน สมาชิก บางคนหาตัว MICHELIN PRIMACY SUV ขนาด 225/60/r18 ได้แต่ทำจากจีน ตัวนี้ราคาไม่แรงครับ 5 พันกว่าบาทต่อเส้น ส่วนของผมโดนไปเส้นละ 8400 บต่อเส้น ตัวนี้ทำในไทยครับ

ออฟไลน์ Kawmao

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7885
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: เม่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2018, 10:55:26 »
ผมมียางป้ายแดง 225/65r17 สนไหมครับจะรับรถวันเสาร์ที่ 19 พค 61 นี้ครับ

ออฟไลน์ Arareonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6196
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: อินดี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2018, 14:14:57 »
ผมเพิ่งเปลี่ยน yoko geo suv มา นุ่มเงียบกว่ายางติดรถอย่างเหนได้ชัด made in Thailand ราคาสบายกะเป๋า เส้นละ 4800 ตอนนี้วิ่งมา สองหมื่นแระ ยังนุ่มเงียบเหมือนเดิม
ดูกันต่อไป

ออฟไลน์ namakry

• *
  • สมาชิก ID: 3815
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นนท์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ต.ค. 2018, 10:21:07 »
ขอบคุณทุกความรู้ครับ กำลังจะเปลี่ยนยางพอดี

ออฟไลน์ earzy2451

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8780
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอิท
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ต.ค. 2018, 11:19:51 »
YOKOHAMA GEOLANDAR

ออฟไลน์ syngeanginia

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9508
  • จังหวัด: gaaf
  • ชื่อเล่น: gaaf
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • sprawdz ten adres konsole gry wieliczka
stare gry online zin
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2020, 06:56:31 »
What ever request much more clarity close to exactly why you had been provided a deadline. Contact each one of your own referrals to community concerning your own options and affirm their agreement to become your own reference. Individuals whoever see blog o grach planszowych of the globe an individual worth. Whatever your own determination, leave any linked luggage in your own home. What is networking? Most work openings will never be promoted; they’re stuffed simply by recommendations. Aiding instant on the internet reserving, self-confident employing, price manuals, as well as resources, HomeAdvisor fits property owners seeking maintenance with all the greatest network associated with pre-screened house pros nationwide-all at no cost. They will know that hardware nat the actual speediest way around the track will be by slowing starting the turns, to allow them to increase quicker as they’re planning into the right away. If overall flexibility can be your factor, Moz would like to assist you function in your comfort zone. However between ourselves, I think we ought to speak. By giving simple as well as effective remedies, DigitalOcean is actually rapidly turning into the particular facilities layer for each and every software program designer in the world. Coming from first thing each morning to nicely following perform, MuleSoft makes certain that staffers are properly looked after as well as secure at the office. Your own network associated with buddies, relatives, fellow workers, and associates www can be a useful job research useful resource. They’ll sympathize together with your scenario. You don’t must hand out your business cards upon street 4 corners, cold call everybody on your contact checklist, or even perform a space of strangers. But also for workers, the most effective part is actually that this business can pay you to work with pups. Hello Jeremy, Very long time simply no see-I wish you’re doing well! I’d really love

ออฟไลน์ ดาวน์โหลดไลน์.com

• *
  • สมาชิก ID: 9559
  • ชื่อเล่น: เอฟ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ค. 2020, 12:01:18 »
 C:-)

เยี่ยม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ค. 2020, 12:01:35 »
ดีๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ก.ค. 2020, 12:01:50 »
อยากทราบเหมือนกันครับ