ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยางxtrailครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ong

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2852
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Ong
    • รางวัลและกิจกรรม
ช่วยแนะนำยางxtrailครับ
« เมื่อ: 06 ก.พ. 2018, 02:26:43 »
 Share 
ครบ60000โล รบกวนแนะนำยาง เน้นนุ่มเงียบ และหนึบด้วย ตลอดอายุการใช้งานครับ

ออฟไลน์ yos476

• สมาชิก ID: 2252
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: K.Chai
Re: ช่วยแนะนำยางxtrailครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2018, 16:33:47 »
ผมก็เพิ่งเปลี่ยนยางมาครับ ถือว่าเป็นการแชร์ละกันนะครับ เพราะไม่รู้ข้อมูลมากเหมือนกัน
ตอนแรกผมเล็งไว้ ตามข้อมูลที่หาได้(อยากได้ นุ่ม หนึบ เงียบ)
มิชลิน primacy suv หลายคนแนะนำว่าดี นุ่ม เงียบ แต่ราคาแรงมาก (ถ้ามีงบคงจัด)
yoko spec x  รีวิว ว่านุ่ม เงียบ เกาะ รีดน้ำดี แต่หินชอบติดร่องยาง และผิวยางร่อนเร็ว
ััyoko suv G055 เค้าว่า นุ่มเงียบ เกาะดี (แต่สู้ spec x ไม่ได้)
toyo st3 ลายสปอร์ตดี แต่หาข้อมูลรีวิวไม่ค่อยเจอ แต่ผบ.บอกตัวนี้ละกัน ลองใช้มา2วันรู้สึกมันหนึบมาก(มันใจขึ้นเวลาอยากซิ่ง) ออกตัวอืดลงเลย(ไม่รู้กินน้ำมันก่าเดิมแน่) เสียงก็ไม่เงียบเท่าไร

ไม่รู้ได้ประโยชน์แค่ไหนนะครับ เป็นแชร์ปสก ละกันครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 2018, 11:45:44 »
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ MICHELIN PRIMACY SUV มาราว 4 พันกิโลเมตร
ยางตัวนี้ นุ่มและเงียบกว่าตัวติดรถ ตอนวิ่งผ่านรอยต่อของถนนคอนกรีต เก็บเสียงได้ดีครับ
รีดน้ำได้ดี ช่วงฝนตกหนัก เคยวิ่งที่ 100+ ยังมั่นใจอยู่ แต่ยังไม่เคยลงแอ่งน้ำแบบเร็วมากๆ เบรค รู้สึกได้ว่าระยะสั้นลง และรู้สึกว่ารถเกาะถนนมากขึ้น อาจจะเพราะยางใหม่ด้วย
ส่วนอายุยาง ต้องรอดูก่อนครับ แต่จากที่อ่านยางนี้อายุไม่เกิน 5 หมื่น กิโลเมตร จะเริ่มแตกลายงาครับ ไว้วิ่งถึงจะมาแจ้งอีกครั้งครับ
ส่วนตัวต่อไปผมเล็งตัวนี้ไว้ครับ  bridgestone ALENZA 001
ปล. ยางติดรถผมเปลี่ยนไปที่วิ่งไป 2 ปี ครึ่ง วิ่งไปประมาณ 5 หมื่น 4 พันกิโล แต่เนื้อยางเล็บยังจิกลงครับ

ออฟไลน์ Ong

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2852
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: Ong
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2018, 23:36:25 »
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ MICHELIN PRIMACY SUV มาราว 4 พันกิโลเมตร
ยางตัวนี้ นุ่มและเงียบกว่าตัวติดรถ ตอนวิ่งผ่านรอยต่อของถนนคอนกรีต เก็บเสียงได้ดีครับ
รีดน้ำได้ดี ช่วงฝนตกหนัก เคยวิ่งที่ 100+ ยังมั่นใจอยู่ แต่ยังไม่เคยลงแอ่งน้ำแบบเร็วมากๆ เบรค รู้สึกได้ว่าระยะสั้นลง และรู้สึกว่ารถเกาะถนนมากขึ้น อาจจะเพราะยางใหม่ด้วย
ส่วนอายุยาง ต้องรอดูก่อนครับ แต่จากที่อ่านยางนี้อายุไม่เกิน 5 หมื่น กิโลเมตร จะเริ่มแตกลายงาครับ ไว้วิ่งถึงจะมาแจ้งอีกครั้งครับ
ส่วนตัวต่อไปผมเล็งตัวนี้ไว้ครับ  bridgestone ALENZA 001
ปล. ยางติดรถผมเปลี่ยนไปที่วิ่งไป 2 ปี ครึ่ง วิ่งไปประมาณ 5 หมื่น 4 พันกิโล แต่เนื้อยางเล็บยังจิกลงครับ

รบกวนสอบถาม
ใช้xtrail 2.5v ยางติดรถ225/60/r18 พอดีสนใจจะเปลียนเป็นตัวนี้อยู่พอดีครับ แต่ยางไม่มีขนาดตรงเลย ไม่ทราบว่าคุณJJ ใช้ขนาดยางเท่าไร และถ้าเปลี่ยนขนาดยางจะมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มี.ค. 2018, 19:35:31 »

รบกวนสอบถาม
ใช้xtrail 2.5v ยางติดรถ225/60/r18 พอดีสนใจจะเปลียนเป็นตัวนี้อยู่พอดีครับ แต่ยางไม่มีขนาดตรงเลย ไม่ทราบว่าคุณJJ ใช้ขนาดยางเท่าไร และถ้าเปลี่ยนขนาดยางจะมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

^^
^^

ผมเปลี่ยนจาก 225/60/r18  เป็น 235/60/r18 ครับ
ตอนนี้ใช้มา 8 พันกิโล ยางตัวนี้นุ่มหนึบครับ
ยางหน้ากว้างขึ้นไม่กระทบอะไรครับ แต่กินน้ำมันขึ้นเล็กน้อย
เคยเห็นเพื่อน สมาชิก บางคนหาตัว MICHELIN PRIMACY SUV ขนาด 225/60/r18 ได้แต่ทำจากจีน ตัวนี้ราคาไม่แรงครับ 5 พันกว่าบาทต่อเส้น ส่วนของผมโดนไปเส้นละ 8400 บต่อเส้น ตัวนี้ทำในไทยครับ

ออฟไลน์ Kawmao

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7885
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: เม่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ค. 2018, 10:55:26 »
ผมมียางป้ายแดง 225/65r17 สนไหมครับจะรับรถวันเสาร์ที่ 19 พค 61 นี้ครับ

ออฟไลน์ Arareonline

• สมาชิก ID: 6196
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: อินดี้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2018, 14:14:57 »
ผมเพิ่งเปลี่ยน yoko geo suv มา นุ่มเงียบกว่ายางติดรถอย่างเหนได้ชัด made in Thailand ราคาสบายกะเป๋า เส้นละ 4800 ตอนนี้วิ่งมา สองหมื่นแระ ยังนุ่มเงียบเหมือนเดิม
ดูกันต่อไป