ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: เคลม ก่อนใกล้หมดรับประกัน..ครับ  (อ่าน 1033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wichien_T

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2099
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Wichien
  • I have a good day.
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้นำรถไปเช็คตามระยะ 2ปีครึ่งหรือ 5 หมื่น ก.ม. มา
คือผมใช้งานน้อยมาก ก็วิ่งไปแค่ 1.4 หมื่น ก.ม. เอง ส่วนใหญ่ไป ตจว. 200-300 ก.ม. ต่อครั้ง ไปทำงานก็ขึ้นรถไฟฟ้าเป็นส่วนใหญ่ครับ
พนง.รับรถได้ตรวจเช็คแล้วแจ้งให้ผมทราบว่า
- ไฟตัดหมอกมีรอย กระจกไม่ใส พนง.แจ้งเปลี่ยนให้ครับ
- เปลี่ยนกล่องควบคุมแอร์ คือรถผมออกมาเป็นรุ่นแรกๆ เวลาปิดแอร์แล้วเปิดใหม่ระบบจะเปิดให้ดึงอากาศจากภายนอกเข้ามาทุกครั้ง พนง. แจ้งเปลี่ยนให้ครับ
สรุป เปลี่ยนเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณ พนง.และศูนย์วิภาวดีฯ กทม. มากครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคลมโช้คคู่หน้าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วเช่นกันครับ

ยังเหลืออีกอาการคือ เวลาขัยถอยหลังแล้วเลี้ยวจะมีเสียงคล้ายสปริงดีดดังพอควร พนง.ยังหาสาเหตุไม่เจอ ก็แจ้งให้อัดวิดีโอคลิปไว้ แต่ไม่รู้จะอัดได้ยัง?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2017, 08:31:11 โดย Wichien_T »

ออฟไลน์ Lekkay

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 859
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เล็ก
Re: เคลม ก่อนใกล้หมดรับประกัน..ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 08:21:20 »
อาการขับถอยแล้วมีเสียงสปริงดัง เหมือนกันเลยครับ ถ้าเจออาการยังไง update อีกทีนะครับ

Re: เคลม ก่อนใกล้หมดรับประกัน..ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 08:31:36 »
อาการขับถอยแล้วมีเสียงสปริงดัง เหมือนกันเลยครับ ถ้าเจออาการยังไง update อีกทีนะครับ

ได้ครับ

ออฟไลน์ Lekkay

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 859
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 13:26:29 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 13:57:17 »

ได้ครับ

รถผมก็มีเสียงเหมือนกันแต่เป็นบางครั้ง รถผมก็เครมเปลี่ยนสปริงคู่หน้ามา
ตอนนี้ก็ยังหาต้นตอของเสียงไม่เจอ เข้าศูนย์ ให้ช่างลองก็ไม่เจอเสียงซะอีก :-\

ออฟไลน์ Pha

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6155
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Sit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 2017, 19:53:11 »
เสียงเหมือนสปริงดีดเบาๆ ที่ข้างหลัง ผมก็ได้ยิน
เป็นเฉพาะตอนออกตัวจากที่จอด
ยังไม่เจอเหมือนกัน ว่ามาจากตรงไหน

ออฟไลน์ varut

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1974
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: varut
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ย. 2017, 20:37:25 »
ทำไมบางศูนย์เขาไม่เคลมให้ครับเขาบอกปกติดี  เวลาปิดเเล้วเปิดแอร์ใหม่มันจะดึงอากาศเข้ามาข้างใน ศูนย์เเถวนวมินทร์ ถ้าไปเคลมศูนย์เเถววิภาดีได้ไหมอยู่เเถวไหน   

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 10:46:40 »
ทำไมบางศูนย์เขาไม่เคลมให้ครับเขาบอกปกติดี  เวลาปิดเเล้วเปิดแอร์ใหม่มันจะดึงอากาศเข้ามาข้างใน ศูนย์เเถวนวมินทร์ ถ้าไปเคลมศูนย์เเถววิภาดีได้ไหมอยู่เเถวไหน   

วันที่ผมนำรถเข้าศูนย์ครั้งล่าสุด คงไปเจอ พนง.รับรถที่โอเค เอาใจใส่ เรื่องพวกนี้นะครับ
ก่อนหน้านี้ผมก็เคยแจ้งไป (กับ พนง.คนอื่น ทางโทรศัพท์นะครับ) ก็ไม่ได้คำตอบ โดยบอกว่าที่ศูนย์ไม่เคยเจอเคสแบบนี้
** ครั้งที่ผมเจอน้องพนักงาน(ชาย)คนนี้ ชื่อเล่นว่า "หนึ่ง" ลองติดต่อดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2017, 10:49:33 โดย Wichien_T »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2017, 15:18:25 »

ยังเหลืออีกอาการคือ เวลาขัยถอยหลังแล้วเลี้ยวจะมีเสียงคล้ายสปริงดีดดังพอควร พนง.ยังหาสาเหตุไม่เจอ ก็แจ้งให้อัดวิดีโอคลิปไว้ แต่ไม่รู้จะอัดได้ยัง?
[/quote]

^
^
ผมใช้ clip จากกล้องหน้ารถ เอาไปให้ช่างดูและฟัง มันพอได้ยินอยู่
ล่าสุด ศูนย์จะเปลี่ยนลูกปืนสตรัทคู่หน้าดูครับ แต่ของยังไม่มา แล้วจะมา update ให้อีกครั้งครับ :-\

ออฟไลน์ kwannarin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5927
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ขวัญ09
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.ย. 2017, 11:58:25 »
 :emo_102: :emo_102:สวัสดีจร้า ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ kwan09eye09 เรารับดูแลคุณลูกค้า ตลอด 24 ชม. นะค่ะ จากศูนย์ นิสสัน โยโกตะ มอเตอร์ ( ประเทศไทย )ให้เรื่องรถเป็นเรื่องที่เข้าใจง่าย ใช้แล้วมีความสุข มีแต่สิ่งดีๆนะค่ะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกค่ะ :emo_102: :emo_102: :emo_102: :emo_102:

ออฟไลน์ Colateam

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 354
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Cola
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ต.ค. 2017, 15:23:50 »
ผมมาเช็คเสียงดังเวลาถอย ดังแต็ก ศูนย์บอกเป็นที่ปีกนก เคลมไม่ได้ ใครมีข้อมูลแนะนำด้วยครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ต.ค. 2017, 20:06:56 »

^
^
ผมใช้ clip จากกล้องหน้ารถ เอาไปให้ช่างดูและฟัง มันพอได้ยินอยู่
ล่าสุด ศูนย์จะเปลี่ยนลูกปืนสตรัทคู่หน้าดูครับ แต่ของยังไม่มา แล้วจะมา update ให้อีกครั้งครับ :-\
[/quote]

ู^
^
สรุปไปเครมมาแล้วเสียงนั้นหายครับ :emo_090: