ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: [มีคลิป] มีเสียง แก๊กๆๆ ดังมาเสาประตูด้านข้างคนขับ ท่านใดเป็นหรือมีวิธีแก้บ้างครับ  (อ่าน 2435 ครั้ง)

ออฟไลน์ No_Logo

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5477
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Noii
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รถผมมีเสียงดังมาจากเสาประตูด้านคนขับดังมาจากด้านในเสาประตูหรือม้วนเข็มขัดนิรภัย
ด้านในครับ เสียงมันดัง แก๊กๆๆๆๆ เวลาติดเครื่องยนต์หรือต้องวิ่งก็ดังครับ ผมเคยลงคลิปไปใน Facebook X-trail club แล้วครับ รถผมมันจะเป็นโรคจิตอยู่อย่างนึงคือรอบแรกตอนเอาไปให้ช่างที่ศูนย์ดูมันดันไม่ดังครับ พอขับกลับมันดังขึ้นมาเลยผมวนรถกลับไปใหม่พอถึงศูนย์เรียกช่างมาฟังมันดันเงียบ ผมก็เลยเอาพี่ช่างนั่งรถไปกับผมเลยมันก็ดันทะลึ่งไม่ดัง
ใครมีวิธีแก้หรือเจอปัญหาเดียวกับผมบ้างครับ ทุกวันนี้ขับรถเก๊ะหน้าก็ดังและเสียงท่อแอร์คอนโซนหน้าด้านคนขับแล้วยังจะมีเสียงนี้มาดังแข่งอีก บันเทิงสุดๆครับ  :(

https://drive.google.com/open?id=0B3Q84ozVgLOUNzNnbnNmRU9xVDQ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2016, 15:50:41 โดย No_Logo »

ออฟไลน์ nirut

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6364
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ตี๋
เสียงมาจากแผ่นเคฟล่าของปรูตูหรือป่าวครับ เวลามันดังลองกดดูว่าเสียงหายหรือป่าว

ออฟไลน์ Pha

• สมาชิก ID: 6155
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Sit
น่าจะในแผงประตู มั้งคับ
ผมเจอว่า กดตรงไหนแล้วเงียบ
ดังบ่อยๆ เข้า ชักโมโห
เลยทุบเข้าไปอย่างแรง สาม สี่ ปึ๊ก
 ตอนนี้ เงียบกริ๊บ
สงสัยมันคงกลัวโดนอีก
5555

ออฟไลน์ Road Warrior

• สมาชิก ID: 4337
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Road Warrior
ถ่ายรูปช่างตั้งไว้หน้ารถครับ หลอกรถมันว่ามีช่างนั่งไปด้วย  :emo_111:

ออฟไลน์ merida

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1352
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: Jet
ของผมตรงเก๊ะด้านซ้ายดังจนรำคาญ ไล่หาเองอยู่เกือบ 3 เดือน สรุปคือตรงใต้แผ่นปิดคอนโซลที่ติดกับกระจกเมื่องัดขึ้นมาจะเจอโครงตัวด้านใน พอไล่กดดูปรากฏว่าหลวม ใช้ประแจบล็อค เบอร์ 10 ขันให้แน่น ตอนนี้เสียงระนาดหายขาดแล้วครับ ^-^ ^-^

ออฟไลน์ No_Logo

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5477
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Noii
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
แผงเคฟล่าไม่ใช่แน่ครับ ตอนนี้มี3เสียงครับ
1 เก๊ะหน้า
2 ท่อแอร์คอนโซนหน้าฝั่งคนขับ เอามือไปกดแล้วเงียบ เอาออกก็ดัง
3 เสียง แก๊กๆ ในเส้าประตูฝั่งคนขับในคลิป อันนี่เข้าไปอ่านในเพจ cx5 กับ captiva,trilbrezer ก็มีปัญหานี้ครับ

ออฟไลน์ J & J

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 220
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: J
หวังว่าคงหาเจอสาเหตุไวไวนะครับ จากที่ฟังเหมือนมีตัวอะไรหลวมๆสักตัวหนึ่ง

รถผมก็มีดังเบาๆแถวประตูหน้า แต่ไม่ดังทุกครั้ง กำลังงมๆอยู่หมือนกันว่าดังตรงไหน

มันเฉพาะตอนถนนที่ไม่เรียบเท่านั้นครับ  :emo_114:

ออฟไลน์ hikart

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6347
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก๊าด
เสียงตรงเก๊ะแก้ได้ครับ ผมเอาเข้าศูนย์โยโกตะให้ช่างแก้ไขให้ ตอนนี้เงียบสนิทดีครับ เสียงตรงจุดอื่นยังไม่มีครับ ตอนนี้วิ่งไป 12,000 โล

ออฟไลน์ MD_BM

• *
  • สมาชิก ID: 5824
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ชุ
แผงเคฟล่าไม่ใช่แน่ครับ ตอนนี้มี3เสียงครับ
1 เก๊ะหน้า
2 ท่อแอร์คอนโซนหน้าฝั่งคนขับ เอามือไปกดแล้วเงียบ เอาออกก็ดัง
3 เสียง แก๊กๆ ในเส้าประตูฝั่งคนขับในคลิป อันนี่เข้าไปอ่านในเพจ cx5 กับ captiva,trilbrezer ก็มีปัญหานี้ครับ
ไม่ทราบว่า เจอที่มาของเสียงและวิธีแก้ไขหรือยังคะ พอดีมีเสียงในตำแหน่งที่คล้าย ๆ กัน เอาไปเข้าศูนย์มา 2 รอบยังเหลือเสียงอยู่นิด ๆ ค่ะ แถมมีเสียงจากด้านหลังซ้ายอีกจุด เวลาขับพื้นขุรขระ :-[

ออฟไลน์ Winyoo

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3266
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: ยู
ของผมมีเสียงดังบริเวณใกล้ๆ ประตู หาแหล่งเสียงอยู่ตั้งนาน(หาเอง) สุดท้ายเจออยู่ตรงบริเวณบันได(หรือธรณีประตู) เกิดจากตัวล็อกสีขาว 3 ตัว ดังรูป  :emo_102: แก้โดยเอากาวโฟม 2 หน้าติดหนุนเข้าไป เงียบสนิทไม่มีเสียงใดมารบกวนการฟังเพลงอีกแล้ว

ออฟไลน์ orchard

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7698
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เค
ของผมมีเสียงจากแผงเคฟล่าครับ รบกวนขอวิธีแก้ด้วยครับ

ออฟไลน์ จรีย์

• **
  • สมาชิก ID: 4343
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: รัน
เอาใจช่วยครับ
ส่วนของผมเวลา Strat รถระบบแอร์จะดังก๊อกแก๊ก 2-3 ครั้ง ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ

ออฟไลน์ aom

• *
  • สมาชิก ID: 7527
  • จังหวัด: ตราด
  • ชื่อเล่น: ออม

ออฟไลน์ cockroachable

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7590
  • จังหวัด: ud
  • ชื่อเล่น: cockroach
เป็นเหมือนผมเลย แต่ผมเป็นเสียงฝั่งซ้าย
แต่ไม่รัวต่อเนื่องเหมือนของคุณ
วันนี้เข้า 0 งมแก้ไป 4 ชั่วโมงได้
มีนัดแก้อีกทีวันพุธ
ถ้าแก้ได้แล้ว เดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบ

ส่วนทางคุณถ้าคืบหน้ายังไง ก็บอกด้วยนะครับ