ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขเสียงแก๊กๆ ในตำนาน  (อ่าน 8909 ครั้ง)

ออฟไลน์ dook1983

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4683
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ดุ๊ก
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: แก้ไขเสียงแก๊กๆ ในตำนาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พ.ย. 2016, 07:49:31 »

วันนี้แวะไปศูนย์ที่ระยองมา ช่างแจ้งว่าบริษัทแม่ทราบเรื่องเก๊ะดังแล้ว และแจ้งวิธีแก้ให้ศูนย์ทราบกันแล้ว

รถผมมันยังไม่ดัง แต่ช่างก็ทำให้เลยครับ

ส่วนรถผมเจอเสียงดังบริเวณกระจกฝั่งคนขับตอนปิด เปิด กระจก ขึ้นลง มีเสียงดังครืดเบาๆ ช่วงกระจกจะปิดสุด

ช่าง งมอยู่นาน เพราะเพิ่งเคยเจอ

แล้วพบว่าเป็นที่ยางขอบกระจกหน้า ผิดปกติครับ

รถท่านใดมีอาการแบบนี้ลองบอกช่างไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องรื้อแผงประตูหลายรอบแบบรถผม  :emo_023:

ศูนย์ตรงทับมาหรือศูนย์ใกล้ห้างแหลมทองครับ

ออฟไลน์ frankly

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7475
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: frank
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ก.พ. 2017, 21:53:25 »
 :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Arareonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6196
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: อินดี้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 เม.ย. 2017, 15:21:22 »
วันนี้แวะไปศูนย์ที่ระยองมา ช่างแจ้งว่าบริษัทแม่ทราบเรื่องเก๊ะดังแล้ว และแจ้งวิธีแก้ให้ศูนย์ทราบกันแล้ว

รถผมมันยังไม่ดัง แต่ช่างก็ทำให้เลยครับ

ส่วนรถผมเจอเสียงดังบริเวณกระจกฝั่งคนขับตอนปิด เปิด กระจก ขึ้นลง มีเสียงดังครืดเบาๆ ช่วงกระจกจะปิดสุด

ช่าง งมอยู่นาน เพราะเพิ่งเคยเจอ

แล้วพบว่าเป็นที่ยางขอบกระจกหน้า ผิดปกติครับ

รถท่านใดมีอาการแบบนี้ลองบอกช่างไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องรื้อแผงประตูหลายรอบแบบรถผม  :emo_023:

รบกวนสอบถามครับ แล้วทางศูนย์ แก้ปัญหาเสียงเกะ ดังยังไงคับ มีเปลี่ยน part หรือ ใส่อะไรเพิ่มมั้ยคับ