ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง MU-X กับ SUV X-Trail คันไหนเหมาะกับผู้สูงอายุมากกว่า  (อ่าน 8239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
    • รางวัลและกิจกรรม

ผ่านมาหลายวัน ได้คำตอบมาตอบที่ผมถามหรือยังครับ

นั่งจ้องแต่หน้าคอมตอบอะไรตัวเองไม่ขาดครับท่าน

ออฟไลน์ potatolong

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4653
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: แบ้งค์
เอ็กซ์เทรลครับคนแก่ขึ้นลงสะดวกสุดเลย ที่พูดได้เพราะที่บ้านมีคนแก่อยู่ครับ พาขับรถไปกินข้าวนอกบ้าน ไปเที่ยวต่างจังหวัด สบายครับ ภายในกว้าง นั่งสบายไม่เมื่อยไม่อึดอัดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Apisit

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5443
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: it
อย่าลืมเอาพวกท่านไปลองนั่งด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ Pha

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6155
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Sit
ถามในคลับ x trail เขาก็ต้องเชียร์ x trail
ถามในคลับ mu x เขาก็ต้องเชียร์ mu x

อย่าลืมนะครับ คันนึง ppv
อีกคัน suv
ข้อดีข้อด้อย ต่างกันไป นะครับ

ผมว่า ต้องตอบใจตัวเองก่อนครับว่าจะเล่น
suv หรือ ppv

อยากได้ พื้นที่ และ ปริมาณ ไป mu x เลยครับ นิ่มสบาย
อยากได้ความคล่องตัวขึ้นมา หน่อย มาทางนี้เลยคับ
 >:D

ออฟไลน์ boso

• สมาชิก ID: 41
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: nop
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
 :) ถ้าเปิดใจรับอีกตัวเลือกหนึ่ง ผมแนะนำโตโยต้า อินโนว่าครับ แถว 3 นั่งได้จริง เด็กนั่งสบาย ผู้ใหญ่นั่งได้ รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้สวยงามทั้งภายในและภายนอก
    แต่ถ้าจะให้เลือกระหว่าง mu-x กับ x-trail ผมเลือกเอาที่ขับสบาย ขึ้นลงไม่ลำบากมาก ที่สำคัญผมว่าเบาะผู้โดยสารแถว2 ของ X-Trail นั่งสบายสุดๆนะ ตามความเห็นผม ผมเลือก X-Trail ครับ   แต่ถ้าต้องการใช้งานไปนานนับสิบปีก็ยังทนทาน ประหยัด แรงเยอะ ขับทางไกลตจว.บ่อยๆ บำรุงรักษาไม่แพงมาก ก็คงเป็น Mu-X เนาะ  :) :)

ถามความเห็น ก็ตอบตามความเห็นไปครับ  คุณต้องตัดสินใจเองจากการไปลองขับดู  ขอให้ได้รถที่ตอบโจทย์นะค๊าบบบบบ   :emo_090: :emo_090:

มีความลังเลนิดหน่อยว่าจะเอาอะไรดีระหว่าง MU-X กับ SUV ที่ดู xtrail ไว้
จุดประสงค์เอาไว้สำหรับขับไปนั่นไปนี่ครับ แต่ที่บ้านมีผู้สูงอายุที่มีปัญหาเรื่องการขึ้นรถสูงๆ อยู่ ใจอยากได้ที่เก็บของครับ แต่ก็ไม่ใช่ของใหญ่ แค่มีความคิดเผื่อไว้ ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าข้างในของ 4 ประตูมันจะพอนั่งสบายหรือเปล่าน่ะครับ ใครที่มีผู้สูงอายุช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สำลี

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6207
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: สำลี
อีกหนึ่งตัวเลือกนะครับ ซังยอง สตาวิค
คนสว.นั่งแถว2สบาย แถวหลังสุด(แถว4)เอาเบาะออก แถว3นั่งสบายมากเลยครับ :)
ผมใช้อยู่ครับ จะ3ปีครับ รถขับดี ดีเซล ประหยัดน้ำมันด้วย

ออฟไลน์ THANADEJ

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6833
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อั้น
NISSAN X-TRAIL มาพร้ออมสิ่งอำนวยความสะดวกมากมายครับ เหมาะสำหรับ ผู้สูงอายุ ไม่สูงมากครับ ประตูท้ายเปิดง่าย ใช้งานง่าย ห้องโดยสารเงียบ ไม่มีเสียงรบกวน ขับสบายทางไกลไม่เมื่อย ไม่เหมือนรถกระบะดัดแปลงครับ ช่วงล่าง X-TRAIL เป็นแบบรถเก๋ง ราคาพอกัน
สนใจสอบถามเพิ่มเติม ธนเดช 0961474591-0619516991 ID LINE Thanadejkub

เงียบๆอย่างนี้ ผมว่าคนถามคงไปซื้อ

Mu-X แล้วละครับ

ออฟไลน์ ชัชวาล

• สมาชิก ID: 2416
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: ปื๊ด
เขาก็ถามไปงั้นแหละ พี่พีและเพื่อนๆครับ
ไม่ให้บอร์ดเงียบเกินไป
พวกเราก็ร่วมด้วยช่วยตอบกันมากทีเดียว เยี่ยมแล้วครับ

เขาก็ถามไปงั้นแหละ พี่พีและเพื่อนๆครับ
ไม่ให้บอร์ดเงียบเกินไป
พวกเราก็ร่วมด้วยช่วยตอบกันมากทีเดียว เยี่ยมแล้วครับ

คร๊าบผม จะช่วยตอบต่อไปครับพี่ครับ

ออฟไลน์ LoNgHoRn

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1216
  • ชื่อเล่น: นพ
จากประสบการณ์ตรง
Mu X หากนั่งแถวสอง อาจกระเด้งกระดอนบ้าง ตามประสารถ PPV
แต่ถ้าเป็น Xtrail เรื่องกระเด้งกระดอนไม่มีแน่นอน นิ่มกว่าเยอะ ผู้สูงอายุน่าจะชอบ
แถวสอง Mu X ปรับเลื่อนหน้าหลังไม่ได้ หากคนขับขายาวต้องเลื่อนเบาะหน้าถอยหลัง
คนที่นั่งหลังคนขับ พื้นที่วางขาอาจอึดอัดบ้างครับ

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
Vote ให้ Mu-X ครับ...
รัก X-Trail แต่ คลั่งไคล้ PPV ...ขับมันดี ไม่ง่วง เหมือนมีคนคอยช่วยเขย่าให้ตื่นไปตลอดทาง
 :emo_090: :emo_090: :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2016, 16:43:54 โดย Siam »

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
 ปกติขับ xtrail ช้ามากไม่ค่อยได้สนใจว่าสมรรถนะเป็นยังไง แต่วันก่อนกินยาบำรุงเข้าไป สมองตื่นเลยขับ xtrail ซิ่งเลยครับ ซิกแซก ยังกับเก๋งได้เลย เวลาเข้าโค้งเกาะดีมาก เจอหลุมเจอเนิน รถไม่โยนตัว เบรคนิ่ม หยุดได้ดังใจ รู้สึกชอบมาก ขับทางไกลสบายมากๆครับ ความสบาย เทคโนโลยี ช่วงล่าง คนละเรื่องกับ ppv ครับ
   ถ้าเทียบกับ suv cx5, crv, subaru xv, forester, bmw x1, xtrail ผมให้ xtrail อันดับหนึ่งที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
พูดถึงถ้ายังไม่ได้ซื้อ x-trail เจอ forester มาตอนนี้ อาจมีลังเล...คันมันใหญ่ดี สมรรถนะก็ดี

ออฟไลน์ puchit

• สมาชิก ID: 4597
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ภู
Vote ให้ Mu-X ครับ...
รัก X-Trail แต่ คลั่งไคล้ PPV ...ขับมันดี ไม่ง่วง เหมือนมีคนคอยช่วยเขย่าให้ตื่นไปตลอดทาง
 :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ตกลงชมPPV????555555 :( :( :(