ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: หาเรื่องคุย ชักยกฝาหน้าไม่ไหวแล้ว อยากติดตั้งโช็คค้ำกระโปงหน้าครับ  (อ่าน 7630 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาล

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2416
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: ปื๊ด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
อยากได้ โช็ค ค้ำฝากระโปงหน้า ครับ
เอาแบบไม่ต้องคลายน๊อต สี่ตัวเดิมครับ มีมั๊ยครับ ทำได้มั๊ยครับ
ใครทำแล้วบ้างครับ หรือหาซื้อมาติดตั้งเองได้ที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ยุทธนา ม.

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4954
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้าร์
ผมติดมาแล้วครับแต่ต้องถอดน็อตออกแล้วใส่ใหม่

ออฟไลน์ yak

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5090
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ลุงยักษ์
ผมก็ติดมาแล้วเหมียนกัลล์ครับ
เห็นด้วยว่าฝาหน้าน้องเอ็กซ์นี่หนักพอดู ผมเป็นคนชอบเปิดกระโปรงดูนั่นนี่ทุกวัน เลยต้องติดตัวช่วยครับ
ติดใหม่ๆเผลอเปิดแล้วยกพรวดขึ้นเลยครับ555

ออฟไลน์ narongsakster

• สมาชิก ID: 4068
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: yea
ห้องเครื่องสวยงามมากครับ ผมยังไม่ได้ติดนะครับ ถือว่าเป็นการบริหารกำลังแขนครับ 555

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
มีบางท่านติดมาแล้วบอกว่ามันทำให้ฝากระโปรงปิดไม่สนิทเหมือนเดิม

ออฟไลน์ som@kl

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6651
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: som
พรุ่งนี้จะไปรับรถ กำลังมองว่าจะติดบ้าง สงสัยต้องรออีกสักพัก ว่ามันดีจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ Pha

• สมาชิก ID: 6155
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Sit
อยากติดเหมือนกัน แต่ก็ยังลังเล
เพราะดูองศาความเอียง และจุดที่โช้คเข้าไปค้ำแล้ว
เหมือนว่ามันต้องทำงานหนักมากๆ  เกรงว่าจะเสียไว
 :-X

ออฟไลน์ narongsakster

• สมาชิก ID: 4068
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: yea
เพิ่มเติมให้อีกเรื่องครับ นึกได้ตอนติด fortuner ต้องระวังใช้งานไปนานๆ จังหวะปิดฝากระโปรงอาจโกร่งได้ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อและการออกแบบจุดค้ำนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลประกอบนะครับ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
เปิดง่ายขึ้นก็ปิดยากขึ้นครับ แทนที่จะปล่อยมือเหมือนเดิมสบายๆ หนำซ้ำยังเพิ่มน้ำหนักรถไม่มากก็น้อย เสี่ยงต่อการปิดไม่สนิทอีก

ประโยชน์ที่เห็นได้ชัดก็คือ ช่วยพ่อค้า ช่วยให้มีเงินหมุนเวียนในระบบเศรษฐกิจครับ หลายตลบเลยทีเดียว

ของขายได้พ่อค้ามีเงินไปเลี้ยงลูกเมีย ลูกเมียไปช๊อปอย่างอื่นต่อ ช่างแก้อาการไม่สนิทได้มีงานทำ รถหนักขึ้นเปลืองขึ้นจะหมื่นกิโลสิบบาทก็เปลืองขึ้นได้ซื้อน้ำมันเพิ่มขึ้น

ทุกเรื่องถ้ามองข้อดี มันก็มีดีของตัวเองครับ

ออฟไลน์ ชัชวาล

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2416
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: ปื๊ด
ตำแหน่งเหล็กค้ำเดิม พิศดารมาก ต้องเอาแขนและมือขวายกยันใว้

เอามือซ้าย ความหาเหล็กค้ำเก็บแปะใว้กลางกระโปง ตอนมืดๆคลำไม่เจอสักที(ตาชักไม่ดี หนักก็หนัก

ร้อนเครื่องก็ร้อน)

แกะได้แล้ว เล็งที่เสียบเหล็กค้ำ ที่รูคานหลังไฟหน้าขวา ต้องระแวง จะกระแทกท่อแอร์อีก ตูระเบื่อจิงๆ

ฝาหนักและใหญ่ขนาดนี้ มันน่าทำโช็คค้ำมาให้เลยจากโรงงาน ห้วย...

ใครขับรถแล้วเข้าบ้าน แล้วไม่ค่อยเปิดฝาทุกครั้งอย่างผม คงไม่สนเน๊าะ

ออฟไลน์ สำลี

• สมาชิก ID: 6207
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: สำลี
ตำแหน่งเหล็กค้ำเดิม พิศดารมาก ต้องเอาแขนและมือขวายกยันใว้

เอามือซ้าย ความหาเหล็กค้ำเก็บแปะใว้กลางกระโปง ตอนมืดๆคลำไม่เจอสักที(ตาชักไม่ดี หนักก็หนัก

แกะได้แล้ว เล็งที่เสียบเหล็กค้ำ ที่รูคานหลังไฟหน้าขวา ต้องระแวง จะกระแทกท่อแอร์อีก ตูระเบื่อจิงๆ

ฝาหนักและใหญ่ขนาดนี้ มันน่าทำโช็คค้ำมาให้เลยจากโรงงาน ห้วย...

ใครขับรถแล้วเข้าบ้าน แล้วไม่ค่อยเปิดฝาทุกครั้งอย่างผม คงไม่สนเน๊าะ
ถูกใจมากๆครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่ ไหงไม่ทำมาแต่โรงงาน รถเป็นล้าน แต่เพลาๆเปิดมั่งก็จะช่วยได้นะ จะได้ไม่เมื่อยครับพี่

ออฟไลน์ yak

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5090
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ลุงยักษ์

แกะได้แล้ว เล็งที่เสียบเหล็กค้ำ ที่รูคานหลังไฟหน้าขวา ต้องระแวง จะกระแทกท่อแอร์อีก....................................................................

ใช่ครับ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่เพิ่มการตัดสินใจติดครับ

ออฟไลน์ saab

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1451
  • จังหวัด: ปทุมธ่านี
  • ชื่อเล่น: saab
...การค้ำโช้ค ในตำแหน่งนั้น  ที่จริงมันก็ต่ำไป  ประสิทธิภาพของโช้คจะหมดเร็ว 

ส่วนเรื่องฝาโก่ง  ถ้าโช้คไม่แข็งมากจนขนาดโหนปิด   ไม่โก่งง่าย ๆ ครับ...

ออฟไลน์ aun1221

• สมาชิก ID: 2888
  • พลังน้ำใจ : 4
...การค้ำโช้ค ในตำแหน่งนั้น  ที่จริงมันก็ต่ำไป  ประสิทธิภาพของโช้คจะหมดเร็ว 

ส่วนเรื่องฝาโก่ง  ถ้าโช้คไม่แข็งมากจนขนาดโหนปิด   ไม่โก่งง่าย ๆ ครับ...
ผมติดมาปีกว่าโช๊คเสื่อมไปแล้ว ตอนนี้เปิดค้ำไม่อยู่แล้วต้องใช้เหล็กค้ำติดรถเหมือนเดิม โครตเซ็ง