ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจตัวไฮบริด 2.0v ครับ ได้ใบราคามาตามนี้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 9956 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chana

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6386
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: chana
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ผมมือใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
- เค้าลดให้น้อยไปมั้ย
- ของแถมพอมั้ย ขาดอะไร หรือมีอะไรไม่จำเป็นแล้วพอจะเปลี่ยนเป็นส่วนลดแทนได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ พรพล

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6162
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พลู
ส่วนลดควรอยู่ประมาณ 5หมื่น-7หมื่น
ของแถมควรมีฟรีบำรุงรักษา 3 ปี 60,000 กม. ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Apisit

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5443
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: it
ประกันแบต 10ปี ยังกล้าจดมาเป็นของแถมให้อีก สุดยอด

ออฟไลน์ noombanpong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3439
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ratchaburi
  • ชื่อเล่น: noom
ข้อ 10,11,12 ถ้าไม่เอาลดเป็นเงินสดได้กี่บาทครับ  ;D แหมค่าประกันแบต ฟรีค่าแรง และบริการช่วยเหลือ 24 ชม.มันมีให้อยู่แล้วครับ ลองขอใหม่เผื่อได้มากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ kenth

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5197
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ken
ประกันแบต (ไม่ใช่ตัว ไฮบิท ) มีประกันเป็นมาตราฐานทุกคันเหรอครับ

ออฟไลน์ Momojung

• **
  • สมาชิก ID: 4964
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โมโม่
หลายๆรายการควรลงรายละเอียดมากกว่านี้ เช่นฟิล์มวีคูล แถมรุ่นอะไร ราคามีหลายเกรดตั้งแต่รอบคัน ราคาหลักพัน จนถึงรอบคัน หลักสองหมื่นกลางถึงสามหมื่น แต่เดาว่าถ้าฟิล์มแถมหลักพัน เสียตังค์ติดเอาแบบที่ดีๆดีกว่าครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยขับร้อนๆแล้วแย่นะครับ

กันสาด ของแท้หรือของเทียบ ลองเทียบราคากับของที่ติดกันในคลับก็ได้ในนี้ครับ

แต่อย่างว่า คุณซื้อสดคงได้อะไรไม่มากเท่าใดนัก แต่อย่างไรก็ตามลองเทียบดูกับหลายๆที่ดูครับ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
หลายๆรายการควรลงรายละเอียดมากกว่านี้ เช่นฟิล์มวีคูล แถมรุ่นอะไร ราคามีหลายเกรดตั้งแต่รอบคัน ราคาหลักพัน จนถึงรอบคัน หลักสองหมื่นกลางถึงสามหมื่น แต่เดาว่าถ้าฟิล์มแถมหลักพัน เสียตังค์ติดเอาแบบที่ดีๆดีกว่าครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยขับร้อนๆแล้วแย่นะครับ

กันสาด ของแท้หรือของเทียบ ลองเทียบราคากับของที่ติดกันในคลับก็ได้ในนี้ครับ

แต่อย่างว่า คุณซื้อสดคงได้อะไรไม่มากเท่าใดนัก แต่อย่างไรก็ตามลองเทียบดูกับหลายๆที่ดูครับ

ที่เขียนมาก็ถูกครับว่าจะเสียตังก็ควรเอาของดีๆ

ผมพิถีพิถันกับเรื่องของแถมพอควร ซึ่งปกติผมซื้อรถจะไม่เอาของแถมจากศูนย์ถ้าไม่ใช่ของศูนย์แท้ๆ จะขอเป็นส่วนลดมากกว่า แต่ในกรณีฟิล์ม ส่วนตัวยังไม่เคยเห็นที่ไหนแถมแบบเป็นหมื่นๆให้นะครับ และที่สำคัญ ฟิล์ม วีคูล แบบแถม ผมใช้กับคันเทียน่า ผมก็ไม่คิดว่ามันเป็นปัญหาอะไรเลย ดีกว่าพวกลามิน่าเกรดกลางๆค่อนบนด้วยซ้ำ ยกเว้นถ้าต้องการใสๆมากๆกันร้อนมากๆยังไงก็ต้องแบบเฉียดสองหมื่นเป็นอย่างน้อยครับ

สรุป ส่วนตัวผม วีคูลแถม ดีเพียงพอกับการใช้งานปกติทั่วไปครับ ยกเว้นต้องการอะไรที่มันพิเศษไปกว่านั้นครับ

ออฟไลน์ Chana

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6386
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: chana

อันนี้อีกที่นึงครับ ยิ่งดูนิ่งน้อยลง  :blank: แต่สงสัย ข้อ 7-8 ครับ
เซนเซอร์ถอยมันต้องแถมต่างหากหรอครับ แล้ว  สครัพเพส คืออะไร

ใบนี้ฝากน้องถามมาให้ไม่ได้ไปเอง เลยไม่ได้ถามเซล

ออฟไลน์ nirut

• สมาชิก ID: 6364
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ตี๋
สครัพเพส เป็นสแตนเลสติดชายบันไดรถกันเป็นรอยเวลาขึ้นลงรถครับ

ออฟไลน์ thep497

• **
  • สมาชิก ID: 5596
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เทพ
เซ็นเซอร์ถอย ของ x-trail ไม่มีติดรถเป็นมาตรฐานครับ เพราะถือว่ามีระบบกล้อง Around View แล้ว แต่ถ้าอยากติดเพิ่มก็จะทำให้สะดวกขึ้น แต่ถ้าเป็นของศูนย์จะเป็น 4 จุดครับ ถ้า 2 จุด น่าจะเป็นของร้านข้างนอก

ออฟไลน์ SSK

• สมาชิก ID: 5508
  • ชื่อเล่น: เล้ง
รถผมมีกล้อง 4 ตัวมองได้รอบคัน แต่ภาพมันเล็กไม่ชิน  ผมติดเซ็นเซอร์หลัง 4 จุด ราคา 2400 บาท ใช้งานดีมากช่วยเสริมกล้องหลัง

ส่วนหน้าผมติด 4 จุด 2700 บาท มีสวิชปิดระบบไปเลย และมีสวิชปิดเฉพาะเสียง มีจอบอกระยะเป็นเมตร 0.0 =20- 30 cm. มีแถบไฟเขียวเหลืองแดงบอกซ้ายขวา

ติดที่ศูนย์นิสสัน SMT สาขาถนนศรีนครินทร์ ติดต่อเซลชื่อ ภัทร เขาบริการดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2016, 01:14:34 โดย SSK »

ออฟไลน์ kwannarin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5927
  • ชื่อเล่น: ขวัญ09
สวัสดีค่ะ ขวัญอยากบอกว่า สิ่งที่เขาแถม ไม่น้อยนะค่ะถ้ารวมมูลค่ารายการ
รายการอาจมี ไม่มาก แต่ ส่วนแถม ไม่ว่าจะเป็น film v kool
กาดกันชนหลัง แม้แต่ เซนเซอร์ถอย และส่วนลด แค่นี้ยังไม่รวมรายการอื่นก็ หลายอยู่ค่ะ
ปล. ไม่ได้รู้จักกับเซลที่ให้ข้อเสนอนะค่ะ แต่ เป็นเซลเหมือนกันค่ะ เข้าใจ ถ้าแถมประมาณนี้
ถือว่า อยากดูแลลูกค้าค่ะ ถ้าสงสัยติดขัดอะไร สอบถามขวัญได้นะค่ะ ไม่ว่าจะซื้อที่ไหนก็สอบถามได้ค่ะ เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดกันค่ะ ID sweet09eye09  ยินดีค่ะ

ออฟไลน์ CKUP

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5801
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: อีโว
ประกันชั้น 1 ที่แถมมา ถามด้วยว่า เป็นแบบไหน ? ต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกด้วยหรือป่าว

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
พ่นกันสนิมกับเคลือบสี ของผมที่ได้มานี่ไม่ได้เรื่องเลยครับ
เป็นของบริษัทข้างนอกมาทำการตลาด พ่นนิดๆหน่อยๆ เคลือบสีก็ไม่ได้เงาอะไร เคลือบเองดีกว่า  แต่เขาจะให้เราไปเคลือบสี กับพ่นกันสนิม เพิ่มเติมภายหลังเสียเงินเพิ่มครั้งละ 500   

ประกันชั้นหนึ่ง และบริการช่วยเหลือ 24 ชั่วโมง เป็นของที่ได้จากนิสสันอยู่แล้วครับ

ฟรีค่าแรงเช็คระยะ 50000 กิโล มีคูปองอยู่ในเล่มคู่มือนิสสันอยู่แล้วครับ

ฟิล์ม  Vkool เป็น package พิเศษ คือ แบบถูก

กรอบป้ายทะเบียน พรม ผ้ายาง เป็นของพื้นฐานที่ศูนย์มักจะแถมให้ฟรีอยู่แล้วครับ

คิ้วกันสาด ของเลียนแบบราคาถูก ต้องดูวัสดุด้วยนะครับ ว่าดีหรือไม่  เพราะถ้าของไม่ดีเอามาติดแล้วทำให้รถดูราคาตกไป

สรุปว่า ส่วนลดได้ค่อนข้างน้อยครับ

ออฟไลน์ aomsin14

• **
  • สมาชิก ID: 4670
  • ชื่อเล่น: เอ็กซ์
ถ้าสดแถมตามนี้ลด80000ครับ
ถ้าจัดไฟแนนบวกสวนลดให้อีก10000
สนใจโทร 0995357886
id line xnissan