ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: Paddle shift ใน Xtrail  (อ่าน 16822 ครั้ง)

ออฟไลน์ stream

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5131
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: Paddle shift ใน Xtrail
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 เม.ย. 2016, 22:07:43 »

ถ้า l33 ติดตั้งง่ายเลยครับ ถอดแค่ฝาครอบคอพวงมาลัยออก แล้วติดตั้ง paddle shift switch ต่อสาย ถ้า 2.5 น่าจะใช้ได้เลย เข้าโหมด Ds กด + โปรแกรมมันรอแค่ input signal ที่หน้าจอจะเปลี่ยนจาก  Ds เป็น M1

การใช้งานใน L33 หากเป็นแบบนั้น (ต้องเข้า Ds ก่อน) ผมถือว่าเป็นการติดตั้ง paddle shift ที่ยังไม่สมบูรณ์

เท่าที่ผมเคยลองใช้รถที่มี paddle shift (มิตซู ฮอนด้า ซูบารุ) จะสามารถกดสวิทช์ + หรือ - ได้เลย ไม่ต้องโยกคันเกียร์ไปที่ M (หรือ Ds) ก่อนครับ
ส่วนการเปลี่ยนกลับไป D ก็ไม่ต้องโยกคันเกียร์เช่นกันครับ

ออฟไลน์ cupid

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2796
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ฟอร์ด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 เม.ย. 2016, 02:18:27 »
ถ้า l33 ติดตั้งง่ายเลยครับ ถอดแค่ฝาครอบคอพวงมาลัยออก แล้วติดตั้ง paddle shift switch ต่อสาย ถ้า 2.5 น่าจะใช้ได้เลย เข้าโหมด Ds กด + โปรแกรมมันรอแค่ input signal ที่หน้าจอจะเปลี่ยนจาก  Ds เป็น M1

การใช้งานใน L33 หากเป็นแบบนั้น (ต้องเข้า Ds ก่อน) ผมถือว่าเป็นการติดตั้ง paddle shift ที่ยังไม่สมบูรณ์

เท่าที่ผมเคยลองใช้รถที่มี paddle shift (มิตซู ฮอนด้า ซูบารุ) จะสามารถกดสวิทช์ + หรือ - ได้เลย ไม่ต้องโยกคันเกียร์ไปที่ M (หรือ Ds) ก่อนครับ
ส่วนการเปลี่ยนกลับไป D ก็ไม่ต้องโยกคันเกียร์เช่นกันครับ

จริงครับตามนี้เลย ถ้าปกติเราขับ D อยู่ แล้วมีการกดปุ่น paddle shift มันจะตัดเข้ามาเหมือน manual เอง แล้วพอเราไม่ได้ใช้(ไม่ได้กดต่อ) มันจะตัดเข้าไปสู่โหมด D เหมือนเดิมครับ เคยลองใช้รถแม่ e300 เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ cupid

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2796
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ฟอร์ด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 พ.ค. 2016, 12:16:41 »
ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย ใช้งานได้ปกติเลยครับ ซ้ายลง ขวาขึ้น กดพร้อมกลับเข้า D auto

ขอบคุณคุณปุ้ยสำหรับกล่องด้วยนะครับ :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ BigT43

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5123
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: บิ๊ก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 พ.ค. 2016, 17:24:20 »
ที่จอแสดงผลเป็น M1--M7. ด้วยหรือเปล่าครับ การติดตั้ง paddle switch ต้อง modify base สำหรับติดตั้งด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ Tony99

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1024
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Tony
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 พ.ค. 2016, 17:40:33 »
ขอดูรูปตรงคอพวงมาลัยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rolling_stone

• *
  • สมาชิก ID: 6585
  • ชื่อเล่น: ยุ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 พ.ค. 2016, 23:29:38 »
 ;)

ออฟไลน์ terawats

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5587
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: ชลบุรี/ Chonburi
  • ชื่อเล่น: terawats
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 พ.ค. 2016, 23:35:38 »
ดูเนียนเลยครับ
 :emo_090:

ออฟไลน์ stream

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5131
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 พ.ค. 2016, 07:43:55 »
ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย ใช้งานได้ปกติเลยครับ ซ้ายลง ขวาขึ้น กดพร้อมกลับเข้า D auto

ขอบคุณคุณปุ้ยสำหรับกล่องด้วยนะครับ :emo_051: :emo_051:

เพิ่งเข้ามาดูกระทู้ ลงตัวสวยงามมากๆเลยครับพี่ฟอร์ด  :emo_051:
น่าจะเป็น T32 คันแรกในโลกที่ติดตั้ง paddle shift switch นิสสันแท้ๆละครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ samut vk

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3720
  • พลังน้ำใจ : 2
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 พ.ค. 2016, 17:04:35 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Chulapong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3933
  • ชื่อเล่น: Pap
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 ต.ค. 2016, 09:58:12 »
สุดยอดเลยครับ อยากเห็นรูปด้านข้าง มากๆ เลยครับ ถ้าจะกรุณา...
 :) :emo_102: 8)

ออฟไลน์ dRm

• *
  • สมาชิก ID: 6936
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 ต.ค. 2016, 15:22:31 »
สุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ G'zox Car Coating

• *
  • สมาชิก ID: 7642
  • ชื่อเล่น: แมน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 เม.ย. 2017, 11:33:41 »
ดีครับ