ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวน้องแดงด้วยครับ  (อ่าน 5720 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด่น

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6021
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เด่น
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
น้องแดงให้ศูนย์เปลี่ยน front ตรงรุ่นมีทีวีดิจิตอล + subbox 8"  ก่อนติดก็ได้ข้อมูลจากคลับนี้ล่ะครับ

ออกมาวันแรกดูสีไม่ค่อยเงา พอเอาไปเคลือบแก้วก้อแจ่มขึ้นเยอะเลย
ใครมีเคล็ดลับดูแลสีรถ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ไม่เคยใช้รถสีเข้มมาก่อน

ขอบคุณครับ O:-)ครับ

ออฟไลน์ WJ

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5966
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: กิจ
Re: ฝากเนื้อฝากตัวน้องแดงด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2016, 11:30:22 »
ยินดีด้วยครับ ดูแววและงามได้ใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
Re: ฝากเนื้อฝากตัวน้องแดงด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 2016, 11:45:50 »
เรียนถามนิดครับ

คำว่า ให้ศูนย์เปลี่ยน ตรงรุ่น

นี่หมายถึง

- ของนิสสันแท้ๆ ที่เรียกว่าตรงรุ่นจริงๆเพราะเป็นของมัน
หรือว่า
- วิทยุจีนที่ออกแบบหน้ากากมาให้รับกับรุ่นนี้ ครับ

มียี่ห้อไหมครับอย่างไร

เพราะเคยได้ยินว่า ของแท้ตรงรุ่นไม่มี เพราะบริษัทรถไม่ต้องการให้คนจับดูหนัง ถ้านิสสันเปลี่ยนใจแล้วผมอยากจะไปติดมั่ง ครับ

เคล็ดลับการดูแลสีรถส่วนตัวของผมคือ

1. รถผมไม่เคลือบแก้วเด็ดขาดยกเว้นใครอยากให้ฟรี ลงแว็กซ์เองทุกเดือน ขัดสีทุกหกเดือน ทีาบอกเคลือบแล้วเงากว่าออกมาจากที่ศูนย์ ผมเชื่อในกรณีที่ศูนย์ไม่ได้ขัดสีลงแว็กซ์คุณภาพดีมาให้ หรือว่าเทียบกันแบบต่างที่ต่างมุมหรือตอนล้างใหม่ๆกับไม่ได้ล้าง เท่านั้น
2. ยังไม่เคยเห็นเคล็ดลับที่ไหน มีแต่วิธีดูแลรักษารถและรถสีเข้ม หาได้ตามเน็ตทั่วไปครับ ไม่ยาก ไม่มีอะไรเร้นลับ อ่านสักสองสามชั่วโมงก็ทะลุปรุโปร่ง ส่วนเรื่องแว็กซ์อันไหนดีอย่างไร อ่านได้เป็นวันครับ

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2016, 11:50:11 โดย Colonel_P. »

ออฟไลน์ mrwattanak

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3159
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Nongbualamphu
  • ชื่อเล่น: Wat
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2016, 12:10:40 »
ไม่ทราบว่าติด Subbox 8" ไว้ตรงส่วนไหนครับ ผมว่าจะติดเหมือนกันครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 11:16:35 »

นี่หมายถึง

- ของนิสสันแท้ๆ ที่เรียกว่าตรงรุ่นจริงๆเพราะเป็นของมัน
หรือว่า
- วิทยุจีนที่ออกแบบหน้ากากมาให้รับกับรุ่นนี้ ครับ

เพราะเคยได้ยินว่า ของแท้ตรงรุ่นไม่มี เพราะบริษัทรถไม่ต้องการให้คนจับดูหนัง ถ้านิสสันเปลี่ยนใจแล้วผมอยากจะไปติดมั่ง ครับ

เคล็ดลับการดูแลสีรถส่วนตัวของผมคือ

1. รถผมไม่เคลือบแก้วเด็ดขาดยกเว้นใครอยากให้ฟรี ลงแว็กซ์เองทุกเดือน ขัดสีทุกหกเดือน ทีาบอกเคลือบแล้วเงากว่าออกมาจากที่ศูนย์ ผมเชื่อในกรณีที่ศูนย์ไม่ได้ขัดสีลงแว็กซ์คุณภาพดีมาให้ หรือว่าเทียบกันแบบต่างที่ต่างมุมหรือตอนล้างใหม่ๆกับไม่ได้ล้าง เท่านั้น
2. ยังไม่เคยเห็นเคล็ดลับที่ไหน มีแต่วิธีดูแลรักษารถและรถสีเข้ม หาได้ตามเน็ตทั่วไปครับ ไม่ยาก ไม่มีอะไรเร้นลับ อ่านสักสองสามชั่วโมงก็ทะลุปรุโปร่ง ส่วนเรื่องแว็กซ์อันไหนดีอย่างไร อ่านได้เป็นวันครับ

ตรงรุ่น oem ครับ แค่ให้ทางศูนย์ไปทำให้ มีปัญหาจะได้ให้ศูนย์จัดการให้ครับ ถ้าของ nissan แท้เซลล์บอกไม่มีครับ แต่ถ้ามีก้อคงต้องไปแก้ให้เล่นตอนวิ่งได้อีก

ส่วนของยี่ห้อดีๆ แบบ pioneer alpine ที่เสียงน่าจะดีกว่า แพงกว่ากันหมื่นถึงสองหมื่น แถมมีปัญหาเล่นได้แค่บางแผ่นอีก ผมใส่ pioneer กับอีกคัน ปัญหาเยอะมาก แผ่นผีเล่นได้น้อยมาก แผ่นแท้ก็เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ล่าสุดก็แผ่นเดี่ยวพี่โน๊ตครับ เล่นไปสะดุดไป เปลี่ยนแผ่นที่ร้านก้อไม่ดีขึ้น ปวดหัวมาก เลยเอาตัวนี้ครับ

ส่วนเคลือบแก้วกะเคลือบธรรมดา ตอนแรกก็ลังเลอยู่ สุดท้ายเลือกเคลือบแก้วเพราะไม่อยากไปทำบ่อยครับ บวกกะปัญหาเวลาไปล้างรถ กลับมารอยเพิ่มตลอด ขนาดคันเดิมเป็นสีเงินแถมเปลี่ยนมาหลายร้านนะ ถ้าจะให้ล้างเองนี่ตัดไปได้เลย ไม่มีเวลาแน่ ตอนนี้ก็หวังว่าเคลือบแก้วจะช่วยให้รถเป็นรอยน้อยลง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอารถไปล้างครั้งแรกครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 11:23:03 »
ไม่ทราบว่าติด Subbox 8" ไว้ตรงส่วนไหนครับ ผมว่าจะติดเหมือนกันครับ
ใต้เบาะข้างคนขับครับ ของ bostwick เซลบอกติดได้แค่ 8" ขนาด 10"ยัดไม่ลงครับ :-\

ออฟไลน์ chakorn

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5208
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุม
  • ชื่อเล่น: คร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 13:04:33 »
 555:)

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 14:53:49 »
เคลือบธรรมดาที่สภาพสมบูรณ์กันรอยได้เท่าไร เคลือบแก้วก็กันได้เท่านั้นแหละครับ

เพียงแต่ว่าเคลือบแก้วอยู่ได้นานกว่า ครับ ทีนี้ใครจะเคลือบแก้วหรือเคลือบธรรมดา ก็คงต้องมาบวกลบว่า ลงทุนให้ร้านดีๆเช่นพวกร้านเมกไกว เคลือบธรรมดาถี่กว่าหน่อย หรือ เคลือบเอง อย่างไหนสะดวกกว่ากันครับ

แต่เรื่องกันรอย เคลือบแก้วไม่ใช่เอาแก้วมาครอบรถไว้ครับ กันได้เท่ากันนั่นแหละไม่ต่างหรอกครับ แต่ส่วนใหญ่แรงโม้ของคนขายจะมากครับ มันก็มีดีของมันแต่ไม่ขนาดนั้น

จะเอาอะไรกับประเทศไทยเดี๋ยวนี้ เครื่องเพิ่มแรงม้าน้ำยาโกหกสารพัดแบบหลอกกันชัดๆยังลอยหน้าขายในไทยได้เลย คนซื้อกันเยอะด้วย

ออฟไลน์ lookmu

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5730
  • ชื่อเล่น: เอ๋
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 2016, 18:56:40 »
สีแดงสวยสดดีจริงครับ

ออฟไลน์ narongsakster

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4068
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: yea
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.พ. 2016, 12:20:06 »
สวยงามมากครับ สีแดงงามจริงๆ

ออฟไลน์ JoeyBS

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5643
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โจ้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มี.ค. 2016, 09:53:13 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ yak

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5090
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ลุงยักษ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มี.ค. 2016, 10:23:20 »
เย้.....สีเดียวกันเลย 5555

ออฟไลน์ Yam

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5496
  • ชื่อเล่น: Yam
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มี.ค. 2016, 14:28:28 »

นี่หมายถึง

หรือว่า

ตรงรุ่น oem ครับ แค่ให้ทางศูนย์ไปทำให้ มีปัญหาจะได้ให้ศูนย์จัดการให้ครับ ถ้าของ nissan แท้เซลล์บอกไม่มีครับ แต่ถ้ามีก้อคงต้องไปแก้ให้เล่นตอนวิ่งได้อีก

ส่วนของยี่ห้อดีๆ แบบ pioneer alpine ที่เสียงน่าจะดีกว่า แพงกว่ากันหมื่นถึงสองหมื่น แถมมีปัญหาเล่นได้แค่บางแผ่นอีก ผมใส่ pioneer กับอีกคัน ปัญหาเยอะมาก แผ่นผีเล่นได้น้อยมาก แผ่นแท้ก็เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ล่าสุดก็แผ่นเดี่ยวพี่โน๊ตครับ เล่นไปสะดุดไป เปลี่ยนแผ่นที่ร้านก้อไม่ดีขึ้น ปวดหัวมาก เลยเอาตัวนี้ครับ

ส่วนเคลือบแก้วกะเคลือบธรรมดา ตอนแรกก็ลังเลอยู่ สุดท้ายเลือกเคลือบแก้วเพราะไม่อยากไปทำบ่อยครับ บวกกะปัญหาเวลาไปล้างรถ กลับมารอยเพิ่มตลอด ขนาดคันเดิมเป็นสีเงินแถมเปลี่ยนมาหลายร้านนะ ถ้าจะให้ล้างเองนี่ตัดไปได้เลย ไม่มีเวลาแน่ ตอนนี้ก็หวังว่าเคลือบแก้วจะช่วยให้รถเป็นรอยน้อยลง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอารถไปล้างครั้งแรกครับ
จอตรงรุ่นที่ว่านี้ ดูหนังได้ แล้ว Function ที่Linkมาที่หน้าปัทหายไปมั๊ยครับ

ออฟไลน์ nkscarcare

• *
  • สมาชิก ID: 6766
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ice
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.ค. 2016, 12:20:25 »
 :emo_090: :emo_051:

ออฟไลน์ babecar

• *
  • สมาชิก ID: 6767
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: babecar
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.ค. 2016, 13:41:26 »
ยินดีด้วยครับ  ;) ;)