ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรับทำชุดแต่งแบบนี้บ้างคับ  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeno

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5808
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนพี่ๆสมาชิกพอจะแนะนำร้านทำชุดแต่งแบบนี้ได้บ้างมั้ยคับ อยากหาร้านที่รับทำ

ออฟไลน์ Lieng

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 329
  • พลังน้ำใจ : 10
  • ชื่อเล่น: เหลียง
Re: มีใครรับทำชุดแต่งแบบนี้บ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 2016, 20:26:15 »
โดนเลยเนี๊ยะ ในไทยมีเมื่อไรทำแน่นอน ลงชื่อรอเลยครับ

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
Re: มีใครรับทำชุดแต่งแบบนี้บ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2016, 10:29:43 »
คนเราก็แปลกดีนะ
ถ้าผู้ผลิตทำตะแกรงมาซี่ถี่ๆ ชุดแต่งจะต้องเป็นลายซี่ห่างๆ แล้วคนก็จะบอกว่าสวย  :-\
ถ้าผู้ผลิตทำตะแกรงมาซี่ห่างๆ ชุดแต่งจะต้องเป็นลายซี่ถี่ๆ แล้วคนก็จะบอกว่าสวย  :-\

สำหรับผมอยากได้ตะแกรงที่ไม่มีรูปตัว V แล้วมีแต่โลโก้นิสสัน ไม่รู้จะมีใครทำอ๊ะป่าว

เรื่องความสวยความงามนี่มันขึ้นกับความชอบของแต่คนคนจริงๆเลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2016, 10:31:22 โดย watchdog69 »

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 2016, 10:52:36 »
ถ้าผู้ผลิตทำตะแกรงมาซี่ถี่ๆ ชุดแต่งจะต้องเป็นลายซี่ห่างๆ แล้วคนก็จะบอกว่าสวย  :-\
ถ้าผู้ผลิตทำตะแกรงมาซี่ห่างๆ ชุดแต่งจะต้องเป็นลายซี่ถี่ๆ แล้วคนก็จะบอกว่าสวย  :-\

สำหรับผมอยากได้ตะแกรงที่ไม่มีรูปตัว V แล้วมีแต่โลโก้นิสสัน ไม่รู้จะมีใครทำอ๊ะป่าว

เรื่องความสวยความงามนี่มันขึ้นกับความชอบของแต่คนคนจริงๆเลย  ;D

ช่วงนี้ผมก็สงสัยอย่างท่านว่าครับ

ท่านเชื่อไหม หรือใครจะค้านไหม

ถ้ารถคันนี้ออกจากโรงงานทำกระจังหน้าแบบที่ จขกท. ถามมา ผมว่าถ้าใครทำกระจังหน้าแบบที่ออกจากโรงงานตอนนี้มาขาย ทำงานให้เนียนๆ ผมว่าก็จะขายดี

ตอนนี้ใครจะแต่งอะไร ถ้านึกจินตนาการไปว่าตอนนี้รถเราออกจากโรงงานอีกแบบ ตอนนี้เราแต่งมาครบคันแล้ว ก็จะไม่เสียค่าอะไรเพิ่มกับเรื่องที่ไม่เพิ่มสมรรถนะและความสบายในการขับขี่ให้เปลืองตังเลย

ปล. แต่ยอมรับครับ จขกท ว่า ชุดแต่งชุดนี้ สวย ครับ

ออฟไลน์ jp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2338
  • พลังน้ำใจ : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2016, 11:49:14 »
เห็นมีคนขายอยู่นะครับ
M'Z SPEED กับกระจังหน้า GROW
www.xtrailthailandclub.com/index.php/topic,2137.0.html

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2016, 13:34:50 »

ช่วงนี้ผมก็สงสัยอย่างท่านว่าครับ

ท่านเชื่อไหม หรือใครจะค้านไหม

ถ้ารถคันนี้ออกจากโรงงานทำกระจังหน้าแบบที่ จขกท. ถามมา ผมว่าถ้าใครทำกระจังหน้าแบบที่ออกจากโรงงานตอนนี้มาขาย ทำงานให้เนียนๆ ผมว่าก็จะขายดี

ตอนนี้ใครจะแต่งอะไร ถ้านึกจินตนาการไปว่าตอนนี้รถเราออกจากโรงงานอีกแบบ ตอนนี้เราแต่งมาครบคันแล้ว ก็จะไม่เสียค่าอะไรเพิ่มกับเรื่องที่ไม่เพิ่มสมรรถนะและความสบายในการขับขี่ให้เปลืองตังเลย

ปล. แต่ยอมรับครับ จขกท ว่า ชุดแต่งชุดนี้ สวย ครับ

รอบคันสวย หรู จริงๆครับ
สำหรับผมติดตรงกระจังหน้าที่ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ ถ้าจะติดชุดนี้คงขอใส่กระจังหน้าเดิม