ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะXT แตกลายง่าย เป็นปกติมั้ยครับ  (อ่าน 3479 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipattk

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5844
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ภัทร
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมใช้XT 2.0 HEV มาได้1เดือน พบว่าสภาพเบาะดูเก่าลงมาก ตามขอบจะแตกลายงาแทบทั้งหมด ทั้งๆที่มีคนนั่งเต็มทุกที่นั่งแค่2-3ครั้ง ปกติจะนั่งกัน2-3คนมาตลอด จากภาพขอสอบถามพี่ๆว่าเป็นอาการปกติมั้ยครับ ที่ผมตั้งข้อสังเกตว่าไม่ปกติคือ เบาะผู้โดยสารที่มีการใช้งานบ่อย กลับไม่มีการแตกลายงาที่ด้านติดประตู แต่มาแตกลายที่ด้านติดคอนโซลเกียร์ครับ

ออฟไลน์ saab

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1451
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ปทุมธ่านี
  • ชื่อเล่น: saab
Re: เบาะXT แตกลายง่าย เป็นปกติมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 18:03:27 »
ที่ดู  ไม่แตกลายครับ  แต่ยับ  เป็นปกติของหนังแท้  ถ้าไม่ให้ยับ  ต้องหนังเทียมครับ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
Re: เบาะXT แตกลายง่าย เป็นปกติมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 18:29:37 »
ตามข้างบนอีกเสียงครับ

สบายใจเถอะครับ แต่คุณภาพและความคงทนจะต่างจากรถยุโรปหน่อยเท่านั้น ทางที่ดีหร conditioner เฉพาะหนังแท้ ไม่ใช่พวก waxy ลงไว้ประจำจะช่วยกันแตกได้ครับ ตอนนี้ใยรูปยังไม่แตกครับ

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 18:43:09 »
ตรงที่นั่งคนขับ ทรงเบาะสูงรับกับสรีระ เวลาก้าวขึ้นนั่ง จะทำให้เบาะยับย่นทุกครั้ง
ผมเห็นตั้งแต่วันแรกที่ซื้อแล้วก้าวขึ้นนั่ง เลยไปซื้อไขปลาวาฬ ทารองเท้าของเทวิน มาทาจะทำให้หนังนุ่มขึ้น ก็พอช่วยได้บ้างครับ

ออฟไลน์ krich357

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5454
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กฤช
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 22:47:37 »
ต้องใช้ครีมสำหรับทาเบาะหนังทาบ้างครับ ผมใช้ยี่ห้อ simoniz ซื้อที่บิ๊กซี เป็นครีมข้นๆเหมือนครีมทาผิวคน ข้อดีคือพอแห้งปุ๊บผิวเบาะจะกลับไปเป็นด้านๆเหมือนเดิมเป๊ะ ไม่มีคราบมันเลยครับ

ออฟไลน์ noombanpong

• สมาชิก ID: 3439
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ratchaburi
  • ชื่อเล่น: noom
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2016, 22:58:45 »
ถ้าเป็นส่วนที่นั่งด้านหน้า ส่วนที่รองรับขาขวาจะเป็นรอยแตกง่ายครับ เพราะขึ้นลงรถยังไงก็ต้องถูไปถูมาอยู่ดี ใช้ครีมรักษาหนังก็ช่วยได้บ้างครับ ของผมจากลายหนังเป็นจุดๆ ตอนนี้เรียบเหมือนไม่มีลายเลยครับ 5555

ออฟไลน์ Taweerat

• สมาชิก ID: 2249
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Pui chon
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 2016, 12:46:34 »
ของพี่ภัทรยังไม่ค่อยชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Lieng

• สมาชิก ID: 329
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เหลียง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.พ. 2016, 18:28:44 »
ถามแบบชาวบ้านเลยนะครับ แจ้งเคลมได้เปล่าครับ รถผม ปีกว่าๆ เบาะสีเบส ยิ่งทุเรศใหญ่เลยอะ ยังคิดอยู่ ถ้า 3 ปี นี่คงแตกลายเหมือนส้นเท้าเลยแหละ. ทำใจ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8816
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: นครอัญมณี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ย. 2018, 01:10:57 »
หนังแท้ก็มีหลายเกรดครับ
แต่หนังนิสสัน ให้สัมผัสที่ดีกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปนะครับ

ออฟไลน์ Finalgrou

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8847
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: อาม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ย. 2018, 11:49:11 »
ขึ้นอยู่กับการดูแลครับ