ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: อุตส่าห์ถอย X TRAIL HV แต่ต้องมาเสียความรู้สึกกับเซล์  (อ่าน 16793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
    • รางวัลและกิจกรรม

ขอบคุณครับ
ผมอยู่พระราม 2 ครับ
อันที่จริง อีกคันก็เล็ง
Sylphy 1.6 dig turbo อยู่
คงต้องหาข้อมูลเพิ่มละครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

แถวพระราม 2 ไม่ใช่อย่างที่ผมว่าทุกศูนย์ ก็ใกล้เคียงละครับ ตัวแสบเลย โดยเฉพาะพวกเซลเร่ร่อน แถวนั้นเลยครับท่าน

ลองขับมาโยโกตะพระราม3 ดูครับ ลองแวะมาดูรถหรือเอารถมารับบริการก็ได้ ลองสักทีว่าชอบหรือไม่ชอบ อาจจะได้ที่ซื้อคันต่อไปครับ ผมอยู่ไกลจากที่นี่แต่ก็ซื้อที่นี่และบริการที่นี่ทุกคันครับ (ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับศูนย์ที่นี่แต่อย่างใดครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2016, 23:23:33 โดย Colonel_P. »

ออฟไลน์ ปฐมพงศ์ ฐิติธรรมาวงศ์

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5576
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: แป๊ะ
ขอบคุณครับผม
XT เดือนหน้า น่าจะได้เช็ค หมื่นโล
เดี๋ยวจะลองแวะไปดูครับ

ออฟไลน์ potatolong

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4653
  • ชื่อเล่น: แบ้งค์
น่าเห็นใจ จขกท น่ะครับ แต่ก็อย่างว่า เซลมีหลากหลายจริงๆ ทุกแบรนเลยก็ว่าได้ ส่วนตัวแล้วผมจะทำการบ้านเตรียมพร้อมกับปัญหานี้อันไหน ส่วนของแถมผมกำชับให้ได้ของตามที่ระบุใว้ในใบจองเลยครับ แต่ดีหน่อยผมเจอเซลดีไม่ต้องตามเรื่องให้วุ่นวายได้ตามพูดครบครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Luciferz

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5499
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ทอม
ขอชื่อศูนย์ เลยได้ไหม ครับ จะได้ไม่ต้องเข้าไปให้ช้ำใจ

ขอชื่อศูนย์ เลยได้ไหม ครับ จะได้ไม่ต้องเข้าไปให้ช้ำใจ

อ่านครบหรือยังครับว่า เจ้าของบอก "พระราม 2" ผมบอกว่า "พระราม 2" ทั้งย่าน

บอกแล้วนี่ครับได้อ่านครบหรือยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2016, 06:11:47 โดย Colonel_P. »

ออฟไลน์ jumper

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5379
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Por
ตกลงพระราม 2 หรือพระราม 3 ครับ

ยืนยันว่าศูนย์โยโกตะ บริการดีจริงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2016, 21:40:57 โดย jumper »

ตกลงพระราม 2 หรือพระราม 3 ครับ

ยืนยันว่าศูนย์โยโกตะ บริการดีจริงครับ

สองครับ ขอโทษพิมพ์ผิด ขอบคุณ แก้แล้วครับ

อันที่จริง จะโทษไปทั้งศูนย์ไปเลยก็ใช่ที่ พอดีมันมีหลายปัจจัย คือตอนแรกไปดูที่ศูนย์ ก็ได้เงื่อนไขมา พอดีใกล้งาน motor expro เซลก็บอกไว้ไปดูที่งานก็ได้ โปรเหมือนกัน อาจจะได้มากกว่าด้วย อุส่าห์ตามไปดูที่งาน แต่เราไม่ได้ติดเงื่อนไขที่ได้จากศูนย์ตอนแรกไปด้วย และก็พาครอบครัวไปด้วย ลูกชายก็ซน เข้าคันนั้น ออกคันนี้  ไอ้เราก็เห็นว่าได้ศูนย์ใกล้บ้าน ก็ไม่ได้เทียบกับศูนย์อื่น ทำไปทำมา กลายเป็นได้น้อยกว่า ไอ้ที่ว่าจะให้ ก็บอกใส่กันไม่ได้
อันที่จริงก็น่าจะเอะใจแต่แรก ใส่ไม่ได้ แล้วเค้าจะทำมาขายได้เรอะ
จริงๆแล้ว ก็อยู่เราจะเจอเซลดีหรือเปล่า เท่านั้นเอง และก็รอบครอบใจเย็นๆ ค่อยๆเช็ค ใกล้จะ หมื่นโลละ ก็ว่าจะเอาเข้าไปเช็คตามระยะ ก็หวังว่า ฝ่ายซ่อมบำรุง คงจะไม่เลวร้ายเหมือนเซลละกัน ไม่งั้นก็คงได้ใช้บริการศูนย์อื่นตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา ยังไงก็ขอบคุณสำหรับศูนย์ดีดีที่แนะนำไว้ ถ้ามีโอกาส จะลองไปใช้บริการ เพื่อเปรียบเทียบดู

เห็นด้วยส่วนนึงครับ ตามข้างบน ไม่มีศูนย์ไหนที่เซลดีหมดทุกคน จริงครับ

แต่

สิ่งที่มีแน่ๆคือ

1. ศูนย์ที่จ้างเซลด้วยค่าแรงราคาถูกทั้งศูนย์ มีจริง
2. ศูนย์ที่มีระบบเข้มงวดควบคุมละเอียดทุกส่วนงาน รวมทั้งส่วนขายด้วย มีจริง
3. ศูนย์ที่สักแต่ว่าจะขายถูกและทำยอด ซึ่งคุณภาพทั้งคนและระบบของศูนย์ก็ตามราคา มีจริง
4. ศูนย์ที่ต้องการสร้างชื่อ ต้องการหากินระยะยาว ราคาอาจไม่ถูกกว่าแต่บางครั้งก็ได้เท่ากัน แต่เน้นคุณภาพบริการ มีจริง ครับ

นิสสันมันเป็นซะอย่างนี้

ปล. ลองดูนะครับ ถามก่อนเลยว่า ศูนย์นี้มีทำกับนิสสันลิสซิ่งไม๊ ถ้าไม่มีให้ดูให้ดี ขายนิสสันแต่ไม่มีดีลกับนิสสันลิสซิ่งอันนี้น่าคิด รวมทั้งดูหน้าตาศูนย์ประกอบด้วย พอช่วยได้ครับ

ขอบคุณครับ
เอ . สงสัย คงต้องคิดใหม่
อันที่จริง ตอนแรกก็มีคนแน่นำว่า
ซื้อทั้งที หาที่คุ้มที่สุด จะส่วนลด หรือของแถม ส่วนเรื่องศูนย์บริการที่ดีดี ก็ค่อยๆหาเอาทีหลัง สงสัย อีกคันต้องใจแข็งๆหน่อยละ
ว่าแต่ ถ้าแถวพระราม 4 พอจะมีศูนย์ไหนแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
เอ . สงสัย คงต้องคิดใหม่
อันที่จริง ตอนแรกก็มีคนแน่นำว่า
ซื้อทั้งที หาที่คุ้มที่สุด จะส่วนลด หรือของแถม ส่วนเรื่องศูนย์บริการที่ดีดี ก็ค่อยๆหาเอาทีหลัง สงสัย อีกคันต้องใจแข็งๆหน่อยละ
ว่าแต่ ถ้าแถวพระราม 4 พอจะมีศูนย์ไหนแนะนำมั๊ยครับ

มันไม่ได้แย่ไปซะแปดด้านครับท่าน

ประสบการณ์ที่ผมมีผมให้ข้อสรุปแบบนี้ดีกว่าว่า

ถ้าต้องการถูกกว่าอีกนิด ท่านก็ต้องออกแรงค้นคว้า เหนื่อยเปรียบเทียบ ระแวดระวังติดตาม ละเอียดรอบคอบทุกกระเบียด ระวังทุกขั้นตอน ท่านก็อาจจะได้ที่ถูกที่สุด ชดเชยแรงที่ลงไปครับ

ว่าไปแล้วผมซื้อมาทั้งสองแบบครับ ถูกต่างกันผมสรุปบวกลบอะไรเรียบร้อยแล้วไม่เกินสองหมื่นหรอก แต่ส่วนใหญ่แบบถูกจะเจอรถสต๊อคนาน ไม่ว่ารุ่นไหนครับ และบางครั้งบางห้วงศูนย์ดีๆก็ลดบวกลบแล้วเท่ากันครับ

ปล. ถ้าไม่มีใครแนะพระราม4 ก็มาสามเถิด ห่างกันนิดเดียวครับ

ขอบคุณครับ