ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับมันขึ้น มากเลยทีเดียว คันเร่ง ไฟฟ้า ecu แนะนำเลยครับ  (อ่าน 12243 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
    • รางวัลและกิจกรรม

ติด ไม่ติด แล้วแต่ความชอบครับ

มันแค่กล่องหลอกตัวเอง เช่นหลอกไว้ 1.5 กด10 มันก็คือกด15

คนชอบถามกันจังว่าประหยัดไม๊อะไรไม๊ ก็ลองคิดกันเอาเองแล้วกันถ้าเท้ากดแบบเดิมๆรถมันแรงขึ้นแล้วจะเอาอะไรมาประหยัด จ่ายน้ำมัน10มันก็เป็น15 มันก็แรงขึ้นแหงๆอยู่แล้ว

แล้วจะมานั่งฝันอะไรกันว่าแรงขึ้นประหยัดขึ้น ของแบบนั้นไอ้ที่ลงทุนหลักพันหลักหมื่นแล้วจะแรงขึ้นและประหยัดขึ้นมันไม่มีอยู่จริงในโลกครับ หากมีก็หาความคุ้มค่าไม่ได้เลย

ย้อนกลับมากล่องนี่ ผมเองคิดว่าคนชอบรถแรงๆแต่ขึ้นเกียจเหยียบหนัก ติดกล่องหลอกตัวเองนี่ได้เลยครับ ส่วนผมก็เห็นข้อดีของมันครับว่าเหยี่ยบน้อยลง แต่ขอบอกว่า ผมเพิ่งกลับจากอเมริกา ไปขับรถเชฟไอ้กันมา คันเร่งลึกมากหนักมาก ขับได้อาทิตย์นึงพอกลับมาขับรถเราพอเหยียบปุ๊บมันพุ่งปั๊บต้องยั้งๆคันเร่ง ทำให้ผมเห็นว่าผมคงไม่ติดหรอกครับ มันแค่หลอกตัวเองเท่านั้นเอง อยากแรงก็กดเพิ่มเข้าไป แค่นั้นเอง แค่นี้คันเร่งก็ sensitive มากพอแล้วสำหรับคนที่จะขับสบายๆไม่แข่งกับใครไม่รีบไปไหน ครับ

ถูกต้องที่สุดเลยครับ
ปล. ผมชอบคำตอบคุณ Colonel_p มากครับ ตรงๆและถูกต้องได้ใจความดี

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
ติด ไม่ติด แล้วแต่ความชอบครับ

มันแค่กล่องหลอกตัวเอง เช่นหลอกไว้ 1.5 กด10 มันก็คือกด15

คนชอบถามกันจังว่าประหยัดไม๊อะไรไม๊ ก็ลองคิดกันเอาเองแล้วกันถ้าเท้ากดแบบเดิมๆรถมันแรงขึ้นแล้วจะเอาอะไรมาประหยัด จ่ายน้ำมัน10มันก็เป็น15 มันก็แรงขึ้นแหงๆอยู่แล้ว

แล้วจะมานั่งฝันอะไรกันว่าแรงขึ้นประหยัดขึ้น ของแบบนั้นไอ้ที่ลงทุนหลักพันหลักหมื่นแล้วจะแรงขึ้นและประหยัดขึ้นมันไม่มีอยู่จริงในโลกครับ หากมีก็หาความคุ้มค่าไม่ได้เลย

ย้อนกลับมากล่องนี่ ผมเองคิดว่าคนชอบรถแรงๆแต่ขึ้นเกียจเหยียบหนัก ติดกล่องหลอกตัวเองนี่ได้เลยครับ ส่วนผมก็เห็นข้อดีของมันครับว่าเหยี่ยบน้อยลง แต่ขอบอกว่า ผมเพิ่งกลับจากอเมริกา ไปขับรถเชฟไอ้กันมา คันเร่งลึกมากหนักมาก ขับได้อาทิตย์นึงพอกลับมาขับรถเราพอเหยียบปุ๊บมันพุ่งปั๊บต้องยั้งๆคันเร่ง ทำให้ผมเห็นว่าผมคงไม่ติดหรอกครับ มันแค่หลอกตัวเองเท่านั้นเอง อยากแรงก็กดเพิ่มเข้าไป แค่นั้นเอง แค่นี้คันเร่งก็ sensitive มากพอแล้วสำหรับคนที่จะขับสบายๆไม่แข่งกับใครไม่รีบไปไหน ครับ

ถูกต้องที่สุดเลยครับ
ปล. ผมชอบคำตอบคุณ Colonel_p มากครับ ตรงๆและถูกต้องได้ใจความดี

การแจ้งการรู้ความจริงชัดๆ มันเจ็บปวดน้อยกว่าการไม่รู้ข้อเท็จจริงแล้วตัดสินใจอะไรไปผิดๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่ร้ายคือการถูกบิดเบือนจากพวกต้องการผลประโยชน์และผลกำไรครับ เป็นห่วงทุกคนครับ ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ Pha

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6155
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Sit
 :emo_051:

ออฟไลน์ Angkoon

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6916
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: โจ้
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

ออฟไลน์ ocean2556

• *
  • สมาชิก ID: 7657
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โบ้ท
อ่อมันเป็นเช่นนั้นเอง

ออฟไลน์ LoNgHoRn

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1216
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: นพ
ถ้าต้องการขับมันส์ ผมแค่โยกเกียร์มาเป็นแมนนวล ++-- แทน แค่นี้ก็ขับสนุกแล้วครับ
ไม่ต้องเสียเงินซื้อกล่องพ่วงด้วย

ออฟไลน์ chamois

• *
  • สมาชิก ID: 641
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ทิพ

ออฟไลน์ COACH K

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6337
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โค้ชเค
2.5 เปิดโหมด 4x4 auto(ออกตัว) ปิดโหมด eco ก็มันทะลุกระเป๋า(ค่าน้ำมัน)แล้วครับ555 555:)
ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ