ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: กันกระแทกที่ปัดน้ำฝนกับฝากระโปรง  (อ่าน 10909 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทอดมัน

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5988
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: กันกระแทกที่ปัดน้ำฝนกับฝากระโปรง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ม.ค. 2016, 22:57:58 »

:emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Nattawat

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5066
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: นัธ
Re: กันกระแทกที่ปัดน้ำฝนกับฝากระโปรง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ม.ค. 2016, 08:26:53 »
ของผมสีหลุดไปแล้ว  :emo_023: เอารถไปล้างวันแรกบอกแล้วนะวิธียกที่ปัดน้ำฝน คราวต่อมามาดูอีกทีสีหลุดเลย ตอนนี้ ซื้อสีหลอดมาแต้มไว้  :-\

ออฟไลน์ maythekop

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4847
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ม.ค. 2016, 10:55:27 »
ตอนเติมน้ำมันต้องระวังด้วยนะครับเพราะเจอมากับตัว...
กำลังก้มเก็บของในรถ เงยหน้าขึ้นมาพนง.เติมน้ำมันกำลังดันก้านขึ้นมาเลยครับเพราะจะเช็ดกระจกให้ เลยรีบตะโกนบอกไปครับว่าไม่ต้องๆๆๆ!!!!
ถึงบ้านเลยรีบจัด 3M ติดคล้ายๆ กับเพื่อนๆ ครับ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า ^^"

ออฟไลน์ aop_ap

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5427
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อ๊อบ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มี.ค. 2016, 23:25:55 »
นำเสนออีกไอเดียครับ
ผมซื้อสติกเกอร์กันกระแทกขอบประตูมาติด แล้วมันเหลือ เลยเอามาติดดู

ชื่อ 3M Door edge protection film
รายละเอียด สถานที่สั่งซื้อ ถามอากู๋ได้เลยครับ ในไทยมีขายอยู่

หน้าตาเป็นแบบนี้

ผลงานการติดตั้ง

ถ้าไม่สังเกต มองไม่เห็นเลย

หน้าที่หลักของมันคือ ติดขอบประตูครับ เนื้อฟิล์มหนา หยุ่น ๆ กันรอยได้

ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ  :)

ออฟไลน์ chitcar

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7379
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ชิต
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ม.ค. 2017, 23:18:35 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ Nhum xtrail

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3925
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ม.ค. 2017, 07:57:41 »
 C:-) ขอบคุณครับ  O:-)

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ม.ค. 2017, 14:45:27 »
นำเสนออีกไอเดียครับ
ผมซื้อสติกเกอร์กันกระแทกขอบประตูมาติด แล้วมันเหลือ เลยเอามาติดดู

ชื่อ 3M Door edge protection film
รายละเอียด สถานที่สั่งซื้อ ถามอากู๋ได้เลยครับ ในไทยมีขายอยู่

หน้าตาเป็นแบบนี้

ผลงานการติดตั้ง

ถ้าไม่สังเกต มองไม่เห็นเลย

หน้าที่หลักของมันคือ ติดขอบประตูครับ เนื้อฟิล์มหนา หยุ่น ๆ กันรอยได้

ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ  :)

ผมซื้อมานานแระยังไม่ได้ติดเลย เรียนถามนิดว่าที่ประตู มองเห็นไหมครับ