ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: X-Trail 2.0V ติด TV ที่ Front เดิมติดรถได้ไหมครับ และเดิมๆมี AV In หรือเปล่าครับ  (อ่าน 17393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tony99

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1024
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Tony
    • รางวัลและกิจกรรม

update ล่าสุด 26/3/2559

สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการติด TV Digital ผ่านวิทยุเดิม สำหรับรุ่น Navigator เท่านั้น
ทำได้แล้วนะครับ

สำหรับจอพ่วงด้านหลัง ก็ต่อพ่วงได้ ครับ แต่ ส่วนของจอพ่วงด้านหลังจะ พ่วงได้เฉพาะส่วนของทีวีดิจิตอลเท่านั้นครับ

แต่ถ้าจอพ่วงด้านหลังเล่น DVD ได้ เราสามารถต่อผ่านกล่อง TV digital ที่มีระบบ AV ในกล่อง ทำให้เล่นออกจอหน้าได้ด้วยครับ

เอามาให้เป็นแนวทางสำหรับ ท่านที่ไม่อยากเปลี่ยนวิทยุเดิมออกไป

ย้ำว่าทำได้เฉพาะรุ่น Navi เท่านั้นครับ
สนใจครับ รบกวน inbox รายละเอียดและราคามาด้วยครับ

ออฟไลน์ Arareonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6196
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: อินดี้
แชร์ผลงานด้วยจะดีมากเลยคับ :emo_069:

ออฟไลน์ pmc

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2202
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส
update ล่าสุด 26/3/2559

สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการติด TV Digital ผ่านวิทยุเดิม สำหรับรุ่น Navigator เท่านั้น
ทำได้แล้วนะครับ

สำหรับจอพ่วงด้านหลัง ก็ต่อพ่วงได้ ครับ แต่ ส่วนของจอพ่วงด้านหลังจะ พ่วงได้เฉพาะส่วนของทีวีดิจิตอลเท่านั้นครับ

แต่ถ้าจอพ่วงด้านหลังเล่น DVD ได้ เราสามารถต่อผ่านกล่อง TV digital ที่มีระบบ AV ในกล่อง ทำให้เล่นออกจอหน้าได้ด้วยครับ

เอามาให้เป็นแนวทางสำหรับ ท่านที่ไม่อยากเปลี่ยนวิทยุเดิมออกไป

ย้ำว่าทำได้เฉพาะรุ่น Navi เท่านั้นครับ
สนใจครับ รบกวน inbox รายละเอียดและราคามาด้วยครับ

โทรมาคุยดีกว่าครับ รายละเอียดเยอะครับ 084 464 4141
เครื่องเสียง New X-trail ลองรับกล้อง360 องศา100% โทร 084 464 4141
http://www.xtrailthailandclub.com/index.php/topic,504.0.html

ออฟไลน์ arkom

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 6379
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ออส
อยากดูผลงานด้วยครับเพราะอยากจะติดเหมือนกัน

ออฟไลน์ pmc

อยากดูผลงานด้วยครับเพราะอยากจะติดเหมือนกัน

รอก่อนนะครับ  :emo_090:
เครื่องเสียง New X-trail ลองรับกล้อง360 องศา100% โทร 084 464 4141
http://www.xtrailthailandclub.com/index.php/topic,504.0.html

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
แล้วโมดิฟายรุ่น 2.0E เปลี่ยนไปใส่ฟร้อนรุ่น 2.0V ที่มี Navi ได้มั้ยค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ Road Warrior

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4337
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Road Warrior
คุณwatchdog69มีFrontของรุ่นNaviมาลองเล่นหรือครับ ดูPin assignment ของconnectorทั้งสองรุ่นเปรียบเทียบหรือยัง ไม่แน่ว่าfirmwareของจอ5นิ้วก็อาจจะต่างกันด้วย ลองดูครับ :-\

ออฟไลน์ pmc

ลองทำดูใน Teana L33 วิทยุตัวเดียวกับ Xtrail สำเร็จหละครับ
จะเห็นว่า Teana L33 ต้องเสียบสายเสียง AUX IN ด้านหน้า เพราะผมยังไม่มีเวลาแกะวิทยุมาแปลงสายAux in ด้านหลัง ครับ รีบๆทำก่อนสงกรานต์ 555

แต่สำหรับ Xtrail ถ้ามีเวลาก็สามารถแปลงเสียงด้านในได้จะได้ไม่ต้องมีสายเสียบด้านหน้านะครับ แต่ต้องมีเวลาพอสมควร

การเลือกดู TV กดเลือกดูได้จากปุ๋ม Camera เดิมเลยครับ กดครั้ง 3 จะเป็น TV digital
และ เมื่อดูทีวีดิจิตอล เราก็กด Aux อีก 1 ทีเพื่อให้มีเสียง TV ออกมาที่ลำโพงเดิมตามปกติ

สรุปไม่มีอะไรยากลำบาก ดัดแปลงได้โดยใช้กล่อง Canbus AV ครับ

แต่จุดด้อย ต้องบอกก่อนว่า การดูทีวีดิจิตอลผ่านวิทยุตัวเดิมได้ แต่ภาพจะไม่ค่อยคมชัดเพราะ จอเดิม มันไม่ค้อยสู้แสงแดดนะครับ เวลาแสงแดดตกกระทบจอ ถาพจะจางมากครับ

และ อาจจะมีบ้าง บางครั้งที่หน้าจอมีการตัดสลับ จอดำบาง เพราะเราดัดแปลงผ่านระบบกล้อง 360 เดิมของรถยนต์ และระบบนี้เหมือนมันจะมี timer ในตัวทำให้บางโอกาศ บางเวลามีภาพตัดสลับกลับไปมา บ้างนิดหน่อย ประมาณ 1 วินาที ครับ

ออฟไลน์ Eakshavin

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2743
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: นำโชค
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • โมเดล Xtrail เหมือนที่สุด ครบที่สุด ที่นี่ที่เดียว
    • โมเดล Xtrail เหมือนที่สุด ครบที่สุด ที่นี่ที่เดียว
ยอดเยี่ยมมากครับ น่าจะมาเร็วกว่านี้สัก 3 เดือนนะครับ

ว่าแต่ค่า Interface + ค่าติดตั้ง เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ

PM ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mrwattanak

• สมาชิก ID: 3159
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Nongbualamphu
  • ชื่อเล่น: Wat
ขอราคา+ค่าใช้จ่าย ด้วยคนครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ pmc

ยอดเยี่ยมมากครับ น่าจะมาเร็วกว่านี้สัก 3 เดือนนะครับ

ว่าแต่ค่า Interface + ค่าติดตั้ง เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ

PM ก็ได้ครับ
เกือบๆ 2 หมื่นครับ

ออฟไลน์ ยุทธนา ม.

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4954
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้าร์
แบบต่อเก็บสายแจ๊ค AV ด้านในเครื่องเลยได้ไหมครับ  เห็นเสียบแล้วไม่สวยเลย
แต่ราคา กำลังดีเลยครับ สามารถจับต้องได้ ยังไงผมคงได้เป็นลูกค้าคนนึง
ล่ะครับ ว่าแต่ใช้เวลานานไหมครับ

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
  ถ้าสลับ จอทีวีที่ปุ่ม camera  มันจะมีปัญหาตอนวิ่งหรือเปล่าครับ   
เพราะว่าปุ่ม camera เวลารถวิ่งเกิน  10 km/h มันจะตัดอัตโนมัติไปที่หน้าจอปรกติ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหานี้หรือเปล่า

ออฟไลน์ Road Warrior

• สมาชิก ID: 4337
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Road Warrior
  ถ้าสลับ จอทีวีที่ปุ่ม camera  มันจะมีปัญหาตอนวิ่งหรือเปล่าครับ   
เพราะว่าปุ่ม camera เวลารถวิ่งเกิน  10 km/h มันจะตัดอัตโนมัติไปที่หน้าจอปรกติ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหานี้หรือเปล่า
ตอนจอดนิ่งๆแล้วกดดูกล้อง มันก็จะตัดกลับไปหน้าจอปรกติเหมือนกันนะ น่าจะตามไทม์เมอร์(software)ในตัวaround viewเอง เวลาที่วิ่งเกิน  10 km/h ผมว่ามันก็ตัดโดยตัวaround viewเองเหมือนกันไม่เกี่ยวกับตัวจอ
   แต่ข้อที่ต้องปรับปรุงของตัวนี้อยู่ที่เวลารถวิ่งและดูทีวีดิจิตอลอยู่ จะไม่สามารถกดเลือกดูกล้องรอบคันได้ จะเลือกดูได้เฉพาะตอนจอดรถ   ซึ่งผมจะใช้กล้องหน้าดูสิ่งกีดขวางระดับต่ำที่ล้อหน้าซ้ายเวลาที่วิ่งช้าๆหรือสวนทางในที่แคบ ถ้าเป็นอย่างนี้คงต้องจอดรถ่อนแล้วกดเปลี่ยนจากทีวีเป็นกล้องแล้วค่อยวิ่งต่อ  จริงๆแล้วผมอยากให้กล้องมันตัดที่ความเร็วมากกว่าปัจจุบัน ซัก20 Km/H มากกว่า คงต้องโมดิฟายดูถ้ามีเวลา

ออฟไลน์ pmc

ถ้าหมายถึงตอนรถวิ่ง ดูทีวีได้ไหม ตอบว่าดูได้ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร