ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: X-Trail รุ่น 2.0V รุ่นธรรมดา ส่วนลด ของแถมประมาณนี้ OK หรือยังครับ  (อ่าน 25281 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sira

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5552
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: แอร์
    • รางวัลและกิจกรรม

ขอชื่อเซล สาขาด้วยคับพรุ่งนี้จะจัดล่ะ dhamarom@gmail.com

ออฟไลน์ oo7

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1507
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: pop
คุณ jumper , คุณ mootoo โปรที่ได้น่าสนใจครับ
รบกวน ลายแทงด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

::)

ออฟไลน์ Mtee

• *
  • สมาชิก ID: 5399
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Mtee

ผมกำลังลังเลว่าจะเอา 2.0V รุ่นธรรมดา หรือไฮบริด ดี?...
ถ้าเอารุ่นธรรมดา แล้วติดแก๊ส LPG ดีมั้ย?... คุ้มมั้ย?... หรือไม่จำเป็น
แล้วถ้าติด LPG จะประหยัดกว่าไฮบริด มากน้อยแค่ไหน?...

ถ้าจะติดlpg ต้องไปตัว2.5ครับ เพราะเครื่องยนต์ 2.0 ไม่เหมือน2.5 ถ้าซื้อตัว2.0ไปตอดLPG ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ ที่เคยถาม8หมื่น ติดไม่ได้ทุกที่

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี

ผมกำลังลังเลว่าจะเอา 2.0V รุ่นธรรมดา หรือไฮบริด ดี?...
ถ้าเอารุ่นธรรมดา แล้วติดแก๊ส LPG ดีมั้ย?... คุ้มมั้ย?... หรือไม่จำเป็น
แล้วถ้าติด LPG จะประหยัดกว่าไฮบริด มากน้อยแค่ไหน?...

ถ้าจะติดlpg ต้องไปตัว2.5ครับ เพราะเครื่องยนต์ 2.0 ไม่เหมือน2.5 ถ้าซื้อตัว2.0ไปตอดLPG ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ ที่เคยถาม8หมื่น ติดไม่ได้ทุกที่

ท่านที่ลังเลว่า จะซื้อ 2.0V หรือ ไฮบริดดี เพื่อประหยัด

ผมยืนยันได้เลยว่า ถ้าจะเอาประหยัด ให้ไฟตัว 2.0V ประหยัดกว่าไฮบริดตั้งแต่ยังไม่ติดแก๊ส ครับ

ผมเขียนไม่ผิด ถ้าใช้ตัว 2.0V ธรรมดาๆนี่แหละ เงินที่ควักจากกระเป๋าคุณตลอดอายุการใช้งานน้อยกว่าไฮบริดแน่นอนครับ

ส่วนถ้าจะเอาประหยัดถึงขนาดติดแก๊ส ผมไม่อยากจะคำนวณเลยว่ากี่ปีจะคุ้ม แล้วได้จะคุ้มเสียไม๊ ในกรณีทั้งเครื่อง DI ของ 2.0 และเครื่องธรรมดาของ 2.5 พอมา ณ วันนี้ ผมบอกตัวเองว่าถ้าต้องการประหยัดกว่านี้คงต้องไปทางเลือกรุ่นอื่นแล้วละครับ

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
ติดแก๊ส ใช่ว่าจะดีนะครับ เพราะระยะยาวแล้ว เครื่องเสื่อม ห้องเครื่องร้อน วาล์วเสื่อม
หม้อน้ำพังเร็ว ปะเก็นฝาเครื่องเสื่อม ท่อแก๊ส ท่อหม้อน้ำเสื่อม และยังต้องคอยดูแลรักษา อุปกรณ์แก๊สอีก ประหยัดตอนใช้แต่ไป จ่ายตอนปลาย ต้องคอยกังวลจิปาถะครับ
ถ้าวิ่งน้ำมัน ใช้ได้ยาวๆ ไม่กังวลครับ

แต่ไฮบริดก็ประหยัด ถ้าขับในเมือง แบบเร่งระยะสั้น และเบรคบ่อย

ออฟไลน์ sek2002

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5215
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: เสก
ขอชื่อเซล สาขาด้วยคับ

ออฟไลน์ Maple.saru

• *
  • สมาชิก ID: 5286
  • ชื่อเล่น: มะยม

ออฟไลน์ terngz

• สมาชิก ID: 5619
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เติ้ง
ที่บ้านเพิ่งจองไปวันนี้ 2.0v ได้ส่วนลด 50000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2015, 21:48:08 โดย terngz »

ออฟไลน์ TanTai

• สมาชิก ID: 5622
  • ชื่อเล่น: เอ
สนใจเหมือนกันครับ ขอชื่อเซล สาขาด้วย
จะออกเดือนนี้เลย รีบใช้รถ :)

ออฟไลน์ TanTai

• สมาชิก ID: 5622
  • ชื่อเล่น: เอ
ขอคำแนะนำเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
กำลังจะจองรุ่น 2.0V รุ่นธรรมดา
ของแถมประมาณนี้ OK หรือยังครับ

ขอเบอร์ด้วยจ้า พรุ่งนี้จะไปจองล่ะครับ

ส่วนลด 7 หมื่นบาท
ประกันชั้น 1
ผ้ายางปูพื้น
กรอบป้ายทะเบียน
ฟิล์ม V Kool
ค่าบำรุงรักษา 6 หมื่นกิโล
กันสาด
ถาดวางของท้ายรถ
เสาอากาศครับฉลาม

ผมดาวน์ 8 แสนบาท
48 เดือน
ดอกเบี้ย 2.34 %

ประมาณนี้ครับ
แต่ พ.ร.บ.กับค่าจดทะเบียนออกเองครับ

แต่ก็กลัว Promotion ของงาน มอเตอร์ เอ็กซ์โปร จะแรงกว่า
ควรจะรองานหรือซื้อเลยครับ
กะว่าจะใช้ช่วงปีใหม่ เหลือเวลาอีก 1 เดือน
ถ้าซื้อในงาน จะรอรถนานไหมครับ

เซลแจ้งว่ายังไม่ต้องจอง ทำ Finance ก่อน
แบบนี้น่าจะเป็นผลดีต่อลูกค้าใช่ไหมครับ
หาก Finance ผ่าน แต่สีที่ต้องการยังไม่มา
ต้องรอนาน แบบนี้จะยกเลิก Finance ได้ไหมครับ

เนื่องจากปีหน้า ภาษีรุ่นธรรมดาขึ้นเยอะ
หากจะซื้อในราคาเดิม จะต้องชำระ หรือ
จัด Finance ให้เรียบร้อยภายในปีนี้
จึงจะได้ในราคาเดิม
(ได้ยินว่าเครื่องธรรมดาราคาขึ้นเป็นแสน แต่ไม่ทราบว่าไฮบริดจะขึ้นราคาหรือเปล่า
ถ้าราคาไฮบริดไม่ขึ้น เครื่องธรรมดาแพงกว่าไฮบริด ก็คงตลกดีนะครับ)

คิดว่าซื้อ ธ.ค.58 จดทะเบียน ปี 59 แบบนี้น่าจะนับปีกันที่ปีจดทะเบียน

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยนะครับ
เกี่ยวกับส่วนลด ของแถม และการจัด Finance และดอกเบี้ย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sakkie

• สมาชิก ID: 5650
  • จังหวัด: ตาก
  • ชื่อเล่น: ศักดิ์
รบกวนขอรายละเอียดเบอร์โทรศูนย์ที่ติดต่อด้วยครับ sirisak_1976@hotmail.com

ออฟไลน์ suttinan888@gmail.com

• สมาชิก ID: 5683
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: นันท์
ขอสาขา ชื่อเซลล์ ด้วยครับ ขอบคุณครับ suttinan888@gmail.com :emo_103:

ออฟไลน์ Aleen

• *
  • สมาชิก ID: 5579
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: จูน
ขอชื่อsale กะสาขาบ้างค่ะ senafnd@gmail.com

ออฟไลน์ nongta

• สมาชิก ID: 5306
  • ชื่อเล่น: น้อง
ขอชื่อเซลล์กะสาขาด้วยนะคะ tararatsompong@gmail.com

ออฟไลน์ katihaha

• *
  • สมาชิก ID: 3832
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kati
ขอชื่อเซลกับ สาขาด้วยครับขอบคุณครับ