ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านใหญ่มีหลายสาขา ดูแล้วน่าเชื่อถือ ใช่ว่าดีเสมอไปนะครับ  (อ่าน 6771 ครั้ง)

ออฟไลน์ parnuwat

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 856
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: pompam
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมขอแอบเล่าประสบการ์แย่ๆให้เพื่อนๆครับ ผมหาอุปกรณ์ตกแต่งอยากติดไฟเบรคที่กันชนให้ เจ้า XT ดู You Tube ของบริษัท NR... ที่มีหลายสาขา เห็นมีลงแนะนำเรื่องไฟเบรคกันชนหลังของ XT ผมดูมาหลายวัน ตัดสินใจขับรถไปซื้อแถวจุฬา ขอให้ติดตั้งให้เค้าแจ้งมาว่าช่างติดงาน แนะนำให้ไปติดตั้งสาขาอื่นๆ สอบถามข้อมูลเห็นผมอยู่แถวรังสิต เลยให้ไปสาขารังสิต วันจันทร์อุส่าลางานครึ่งวัน ไปติดร้านบอกช่างไม่ชำชาญ ช่วงระหว่างรอเค้าแนะนำบันได XT แบบ LED  เห็นสวยดี เลยให้ช่วยเช็คของ ร้านแนะนำให้ไปติดสาขาบางนา เห็นว่าไหนๆก็ลาแล้ว ตัดสินใจขับรถไป (มีพนักงานฯขอติดรถไปลงสาขาบางนา ด้วยอีกต่างหาก) ไปถึงช่างทำการติดตั้งผ่านไปครึ่ง ชม.เศษ ช่างแจ้งว่าต้องถอดกาบข้างสีดำๆขางรถออก อ้างว่าเหมือนของพวก HRV ตอนแรกผมว่ามันแปลกๆ แต่เห็นช่างบอกมา ก็เลยให้เค้าลองถอดออกปรากฏใส่บันไดไม่ได้เหมือนเดิม ผมให้ช่างใส่กาบคืน ตอนงัดๆหัวใจอยู่ตาตุ่ม เพิ่งรับรถมาอาทิตย์เดียวเอง ช่างใส่กลับเห็นเศษยางรองตัวล็อกตกอยู่พื้นอันนึง นึกว่าจะใส่ถอดใส่กลับให้ (ผมแอบเห็นเอาเท้าเขี่ยงทิ้งอีก ทีแลกจะให้ถอดแต่คิดอีกทีไม่อยากให้รถช้ำมากกว่านี้แล้ว) ช่างเริ่มใส่ขาบันไดใหม่ ผ่านไปอีก ชม. น๊อตซักตัวก็ใส่ไม่ได้ เห็นช่างเริ่มโทรศัพท์ไปถามสาขาอื่น ผมตัดสินใจเลิกติด พฤติกรรมทั้งคนขาย และ ช่าง เปลี่ยนไปในทันที ผมเลยรีบขับรถออกมา สรุปครึ่งวันที่ลา + ค่าน้ำมันรถ ทางด่วน ที่เสียไป ไม่คุ้มจริงๆ ใช่ว่าบริษัทใหญ่ดูน่าเชื่อถือจะดีเสมอไปนะครับ บางครั้งหันมามองช่างข้างถนนเก่งๆ ถอดแป๊ปเดียวรถไม่ช้ำด้วย ... เศร้าครับ (เหตุที่ผมต้องวิ่งเอาไฟเบรคที่ซื้อมา ไปติดเพราะ เค้าอ้างว่า บริษัทฯจะรับประกันให้ แต่ถ้าติดเองไม่รับประกัน แต่ตอนนี้ผมไม่สนแล้วคร๊าฟ

ออฟไลน์ Alan

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2879
  • พลังน้ำใจ : 6
ผมซื้อของ JR.....แล้วเอามาให้ศูนย์ติดให้ เหอๆ ประกัน 1 ปี ไม่สนว่าใครติดครับ
พวกนี้มันไม่มีจรรยาบรรณอะไรเลย เลิกคบไปเหอะครับ

ออฟไลน์ NKB

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3090
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ก
  • ชื่อเล่น: น้อง
บันไดข้าง ของผมก็ต้องถอดกาบข้างออกครับ
แต่พอดีศูนย์แถมให้ น่าจะชำนาญในการถอด
ส่วนไฟเบรคกลางท้าย ผมติดกับโฆษณาในเวปนี้เจ้าหนึ่งครับ
ก็ยี่ห้อเดียวกับร้านที่คุณว่าล่ะครับ แต่เค้าคงรับมาอีกต่อหนึ่ง ราคาแพงกว่านิดหน่อย แต่ติดตั้งให้เสร็จ
ติดตั้งพร้อมการ์ดกันกระแทกหน้าหลังแบบสแตนเลส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2015, 08:17:04 โดย NKB »

ว่าแล้ว XT พวกเราหาของแต่งยากเหมือนกันนะครับ ผมเปลี่ยนค่ายจาก Honda มา เห็นชัดๆเลย

ออฟไลน์ puchit

• สมาชิก ID: 4597
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ภู
แอบเซ็งแทนเลย

ผมติดร้าน ในค่ายทหาร แถวดอนเมือง ร้านเล็กๆ แต่เจ้าของน่ารักดี. งานก็เนียบครับ

แถวถนนสงประภาใช่ป่าวครับ ผมเคยโทรคุยกับพี่เค้าอยู่ ว่าจะแวะไปเยี่ยมเอาเจ้า XT ไปช๊อปหน่อย

ออฟไลน์ puchit

• สมาชิก ID: 4597
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ภู
แถวถนนสงประภาใช่ป่าวครับ ผมเคยโทรคุยกับพี่เค้าอยู่ ว่าจะแวะไปเยี่ยมเอาเจ้า XT ไปช๊อปหน่อย

ใช่ครับ. แนะนำครับ. ไม่ได้ค่าโฆษณาน่ะ
ในเวปเราก็มี. ดูง่ายว่าอยากได้อะไร. ผมได้หัวเกียร์. ที่กันรอยประตู. ครีบฉลาม. บันไดข้าง

เรียนถามคุณ Puchit ผมสนใจอยากติดคลีบฉลาม ขอสอบถามว่าสัญญาณที่ว่า drop
ลง มันมากมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับเสาดักแมลงวัน ของติดรถมาอ่ะครับ ผมใช้นอกเมืองแถบวังน้อย อยุธยา ครับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเห็นของตัว ไฮบริด มีรูปติดตั้งสัญญาณจะดีมั๊ย แต่ก็น่าจะต้องมี 3-4 พันแน่ๆ

ออฟไลน์ ยุทธนา ม.

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4954
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ต้าร์
บันไดข้าง ของผมก็ต้องถอดกาบข้างออกเหมือนกันครับ
หากรู้ว่าต้องถอดไม่ติดแน่ๆครับ แต่หลังติดแล้วแข็งแรง
ใช้ได้ครับ ช่างติด 2 คน คนล่ะข้าง ต้องมาไล่ไขน็อตใหม่
เองข้างนึง ราคาแพงมากครับ 10,000 บาท ติดเสร็จมาเปิด
ที่ประกาศขายในคลับนี่ๆๆๆๆพระเจ้า 7,500 บาท เซ็งไปพักนึงครับ 555
ติดโช็คค้ำฝากระโปรงมา ผลฝากระโปรงปิดไม่สนิท ขับรถไปให้แก้ไขทางร้าน
แจ้งพี่ค่ะช่างที่ติดให้พี่ฝีมือดีที่สุดในร้านแล้วน่ะค่ะ  งง ซิครับ แก้ไม่หาย ปรับไม่ได้
สุดท้ายต้องมาแก้ไขเองอีกครับ  ค่อยดีกว่าเดิมหน่อย สรุปคืออุปกรณ์ตกแต่งนี่หาก
ซื้อมาติดเองได้ ติดเองกันเถอะครับ รถเรา เรารักอยู่แล้ว แต่เจอช่างที่ดี และเก่ง
ก็โชคดีกันไปครับ ส่วนผม มักพบเจอช่างไม่เก่ง  ไม่ดี กรรมจริงๆครับ

ออฟไลน์ Road Warrior

• สมาชิก ID: 4337
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Road Warrior
บันไดข้าง ของผมก็ต้องถอดกาบข้างออกเหมือนกันครับ
หากรู้ว่าต้องถอดไม่ติดแน่ๆครับ แต่หลังติดแล้วแข็งแรง
ใช้ได้ครับ ช่างติด 2 คน คนล่ะข้าง ต้องมาไล่ไขน็อตใหม่
เองข้างนึง ราคาแพงมากครับ 10,000 บาท ติดเสร็จมาเปิด
ที่ประกาศขายในคลับนี่ๆๆๆๆพระเจ้า 7,500 บาท เซ็งไปพักนึงครับ 555
ติดโช็คค้ำฝากระโปรงมา ผลฝากระโปรงปิดไม่สนิท ขับรถไปให้แก้ไขทางร้าน
แจ้งพี่ค่ะช่างที่ติดให้พี่ฝีมือดีที่สุดในร้านแล้วน่ะค่ะ  งง ซิครับ แก้ไม่หาย ปรับไม่ได้
สุดท้ายต้องมาแก้ไขเองอีกครับ  ค่อยดีกว่าเดิมหน่อย สรุปคืออุปกรณ์ตกแต่งนี่หาก
ซื้อมาติดเองได้ ติดเองกันเถอะครับ รถเรา เรารักอยู่แล้ว แต่เจอช่างที่ดี และเก่ง
ก็โชคดีกันไปครับ ส่วนผม มักพบเจอช่างไม่เก่ง  ไม่ดี กรรมจริงๆครับ
คุณยุทธนา ติดที่ไหน รุ่นไหนครับ กำลังสนใจอยู่ แต่อยากได้รุ่นที่ไม่ต้องถอดกาบข้างออกครับ

ออฟไลน์ anoomam.bua

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2453
  • พลังน้ำใจ : 1
สนใจเหมือนกันคะ มีแบบไม่ถอดกาบข้างบ้างไหมคะ อยากติดมากก