ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการแจ้งซ่อมครับ  (อ่าน 5364 ครั้ง)

ออฟไลน์ pare

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5196
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แพร
    • รางวัลและกิจกรรม
ปัญหาการแจ้งซ่อมครับ
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2015, 22:26:44 »
 Share 
เมื่อวานและวันนี้โทรไปนัดศูนย์บริการสองศูนย์ เนื่องจากน้องเอกเทรลของผมมีปัญหาการยุบตัวของที่วางเท้าด้านหลังครับ ผมขอนัดวันเสาเพราะหยุดงานแล้วว่าง ได้คำตอบแบบขัดใจครับ ทางศูนย์บอกว่าทางเราจะเช็คให้ก่อนแต่ยังไม่สามารถซ่อมให้ได้ ผมก็เอ่อแผงประตูดังทั้งสี่บานเลยนะครับ. ทางศูนย์บอกว่า เราไม่สามารถทำให้วันเสาได้ เพราะเรารับแค่ เช็คระยะกับเปลี่ยนนำ้มันเครื่อง ผมนี่จี้ดเลย รถผมออกมาได้แค่อาทิตย์เดียวนะ ทำไมทำให้ไม่ได้ ถ้าเช็คแล้วเป็นจริงจะทำให้ไหม.ศูนย์บอกว่าเราต้องเช็คก่อน มันยืนยันคำเดิมครับ ถ้าเป็นเช่นนี้เราจะทำอะไรได้บ้างครับ ขอท่านผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ ผมอุตส่าห์ซื้อรถราคาเป็นล้าน แต่ได้คำตอบแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ samut vk

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3720
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
Re: ปัญหาการแจ้งซ่อมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 2015, 06:50:10 »
ลอง 0 อื่นดู คับ

ออฟไลน์ Wichien_T

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2099
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Wichien
  • I have a good day.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2015, 10:31:28 »
จากประสบการณ์ใช้รถค่ายนี้มานาน..
ศูนย์นิสสันเป็นของ Dealer , คุณภาพการให้บริการหรือประสิทธิภาพการทำงานไม่เท่าเทียมกัน
แนะนำ เปลี่ยนศูนย์เลยครับ ใครมีศูนย์ที่บริการดี ก็ช่วยๆกันแนะนำที่ใกล้บ้านเลยครับ

ออฟไลน์ Siam

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1246
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Siam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ย. 2015, 10:57:21 »
พวกศูนย์มิตซู หรือโตโยต้าหลายศูนย์ก็ไม่รับซ่อมวันเสาร์เหมือนกันนะครับ เพราะคิวเค้าแน่น ผมต้องไปจอดรถทิ้งไว้...ส่วนมากงานซ่อมต้องไปวันธรรมดาจริงๆ แหล่ะครับ นอกจากศูนย์ไหนที่คนเข้าไปใช้บริการไม่เยอะ เค้าถึงรับทำวันเสาร์ได้
 :)

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ย. 2015, 11:37:04 »
จริงครับ หลายศูนย์ไม่รับครับ งานพวกนี้เขามองว่าไม่ใช่งานไปเช้าเย็นกลับ จึงสงวนไว้ให้พวกเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ทำแป๊บเดียววันนึงบริการลูกค้าได้หลายรายมากๆถือเป็น high season ของศูนย์ ถ้ามัวแต่มาซ่อมทำพวกนี้ไม่ได้คนก็หนีไปศูนย์อื่น

ศูนย์แถวบ้านผมเปิดใหม่หน้าตาทันสมัยมาก แต่วันเสาร์นี่ขนาดยุงบินยังได้ยินเสียง เงียบมากครับ วันธรรมดาไม่ต้องพูดถึง อันนี้รับแน่ๆ  มันแล้วแต่ศูนย์จริงๆครับ

เรื่องศูนย์นิสสันนะ นั่นนี่เยอะแยะในหลายๆที่จนผมไม่บ่นแล้วครับ พูดแค่ศูนย์นั้นห่วยศูนย์นี้ดี แล้วไปเข้าศูนย์ที่ดีๆครับ เพราะบางที่คุยภาษามนุษย์ไม่รู้เรื่องจริงๆครับเดินเข้าไปคุยไม่กี่คำก็เหนื่อยใจแล้ว ผมยอมขับไปทำไกลๆที่ให้ความรู้สึกว่าเรายังมีเพื่อนมนุษย์ที่คุยภาษามนุษย์กันรู้เรื่องพร้อมจะบริการกับรถที่เราซื้อมาเป็นล้าน ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Chaichana

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 6544
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: กาว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2016, 15:12:34 »
ปัญหานี้ผมเองก็เคยเจออยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ watchdog69

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1944
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: กรุงเทพ ระยอง
  • ชื่อเล่น: โก้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2016, 16:41:52 »
ศูนย์โยโกตะก็ไม่รับงานซ่อมวันอาทิตย์ครับ รับแต่เช็คระยะ
ศูนย์ระยอง รับทุกอย่าง รับทุกวัน
ขึ้นอยู่กับศูนย์จริงๆครับ

ออฟไลน์ jimmykung

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Jim
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2016, 20:08:12 »

จขกทอาจจะต้องมองในมุมของคนซ่อมครับ จะได้สบายใจ คนขายกับคนซ่อมเป็นคนละคนกันครับ ผมเคยแกะรื้อซ่อมรถเองหลายครั้ง  เหนื่อยมากครับ เวลาแกะไปอาจจะเจอปัญหาที่คาดไม่ถึงอีก น็อตบางตัวถอดไม่ออก ก็ต้องเสียเวลาถอดนานมากเพื่อไม่ให้อุปกรณ์รอบๆเสียหาย  ไม่เหมือนแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วตรวจเช็คครับ
    พอเจอปัญหาว่า เสียหาย ก็ต้องวิเคราะห์สาเหตุ กว่าจะเจอสาเหตุบางทีใช้เวลานาน หรืออาจจะต้องสั่งอะไหล่เพิ่มเติม ไหนจะต้องทำเอกสารเรื่องเบิกอะไหล่ กว่าอะไหล่จะมา   ทั้งรื้อ ทั้งซ่อม ทั้งประกอบวันเดียวไม่เสร็จหรอกครับ เขาถึงอาจจะต้องตรวจสาเหตุก่อนแล้วค่อยนัดซ่อมอีกที เพื่อประหยัดเวลา และวันเสาร์น่าจะเป็นนโยบายของบริษัทที่อาจจะรับทำแค่งานเบาๆก็ได้ครับ พนักงานจะได้ไม่ล้า
    ใจเย็นๆนะครับ คิดซะว่า ให้เวลาเขาหน่อย งานจะได้ออกมาดี 

ออฟไลน์ ChubbyPooh

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6566
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ปู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2016, 23:16:14 »
มีศูนย์ดีๆ ในกรุงเทพฯ แนะนำมั้ย??

ออฟไลน์ สำลี

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6207
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: สำลี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ค. 2016, 12:41:37 »
อยากได้ศูนย์ดีๆ ฝากดูแลระยะยาว ช่วยแนะนำด้วยครับ
บ้านผมอยู่แถวเกษตรนวมินทร์ แถวลาดพร้าว รามอินทรา หรือรามฯก็ได้ครับ ช่วยแนะนำที ;)