ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับเพื่อนๆในคลับที่คิดว่า New Nissan X-Trail 2014 น่าจะเปิดตัวในเมืองไทยซะที  (อ่าน 7668 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiwat_eng

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 17
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: Jeng
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ส่วนตัวรอมาตั้งแต่เปิดตัวที่ญี่ปุ่นครับ
และคิดว่ามีนาคม 2557 คงได้ขับหล่อแน่นอน(ตอนนั้น ไม่ค่อยมีเงิน)
รอมา มิ.ย. ก็มีหวังว่าจะเปิดพร้อม Navara เลย แต่ก็แห้ว (เก็บได้เยอะแล้ว)
ตอนนี้เลยมองๆไปที่รุ่นอื่นแทน แต่ก็ยังรัก X-Trail อยู่เลย
รถคันเก่าก็แย่แล้ว ใส่ Car Seat ก็เต็มแล้ว แถมยังเสียบ่อยๆ

ตัวรถก็ดูจนเพ้อแล้วครับ เห็นทุกซอกทุกมุม (จากรูป :) )
ยี่ห้ออื่นเปิดตัวรถกันโครมๆ แถมมีทดสอบ ออกมาให้เห็นบ้าง (พี่โต)  :o
บ้างยี่ห้อนี่อาจหาญเลย บอกว่าจะออกเมื่อไหร่ (มาสด้า2ใหม่)  :emo_051:

ผมว่ามันนานเกินไปได้แต่รอกันแบบเงียบๆ เหงาๆกันไป
ทางนิสสันคิดอย่างไรไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าจะรอไม่ไหวแล้ว

แค่มาระบายครับ อยากให้เพื่อนๆมาแชร์ความรู้สึก :P เผื่อจะถึง นิสสันมอเตอร์บ้างนะครับ  ;)

ออฟไลน์ JimAung

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 411
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ออกซะทีเถอะทั่น... เจ้าตัวเล็ก มันก็โตขึ้นทุกวัน

ออฟไลน์ เอก@ดอนเมือง

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 255
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
 :emo_111: จริงๆผมก็ไม่อยาก"เขี่ยบอล"นะครับ แต่ใหนๆก็มาขนาดนี้กันแล้ว ถ้าเกิดนิสสัน"พลาด"ขึ้นมา   :emo_008: จะด้วยเห็นผลใดๆก็ตาม ทั้งเรื่องเปิดตัวไม่ทันบ้างละ ออกมาแล้วไม่เป็นอย่างที่หวังก็ด้วยละ ...  :emo_021:

ผมเลยอยากถามเพื่อนๆร่วมชะตากรรมทุกท่านว่า .... ถ้าหลุดจากน้องXไปแล้ว เพื่อนๆจะไปถอยรถอะไรกันดีครับ ...  :emo_109:

ส่วนตัวผมเอง มีรถสำรองในใจอยู่แล้วละครับ แต่ไม่อยากจะไปคิดถึงมันซะเท่าไร  :emo_031: เลยอยากพังความเห็นเพื่อนๆท่านอื่นๆดูบ้างครับ เผื่อจะได้ตามไปอยู่ด้วยกัน  :emo_014:

ป.ล. ของแต่ JAOS ออกแล้วนะจ๊ะ ...

ออฟไลน์ maesalong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 21
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: maesalong
เอาเป็นว่า เรามามองข้ามช็อตกัน
หาก New X-Trail แป๊กขึ้นมา
รถในใจ ลำดับถัดไปของผมคือ

1. Isuzu MU-X
2. StepWagon Spada
3. Ford Everest หรือ PPV รุ่นใหม่ๆของแต่ละค่าย

:emo_008: :emo_008: :emo_008:

ถ้าไม่โดนก็จะออก Hyundai H1 ออกมาขับนะครับ เพราะเท่าที่ดูมันตอบโจทย์ผมได้ดี
แต่อายุอานามก็นานแล้ว แต่ดีตรงได้เครื่อง Diesel แต่ต้องเปลี่ยนโช๊คกับสปริง แล้วข้างในก็ต้องเปลี่ยนเบาะ ประตูไฟฟ้า รวมๆแล้วรถ 1.6M+80,000+70,000+100,000
1.85M พอดี :o

และก็มอง PPV  ;D ตัวใหม่เช่นเดียวกันครับ MU-X ก็ดีครับ แต่เท่าที่ดูในคลับแล้วต้องเปลี่ยน
โช๊ค หรือสปริงถึงจะดี ตอนนี้มี Super Day light เจอนาวาร่าใหม่เข้าไปกลายเป็น Mini Day Light ไปเลย ภายใน MU-X ก็กระบะนี่หล่ะครับ

อยากเห็น Fortuner กับ Everest ใหม่มากกว่าครับ  O:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2014, 13:05:34 โดย wiwat_eng »

ออฟไลน์ nuvanda

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: nut
สำหรับผม ถ้าพลาดหวังจากx-trailแลัวจริงๆ(ซึ่งไม่อยากให้เกิด) :emo_052:
1 ออก mu-x ปีนี้เลย
2. รอ ford everest รึไม่ก็ fortuner คับ
ยังไงก็หวังวีาคงไม่พลาดหวังอีก เพราะรอเกัอมา 2 หนละ :-\

ออฟไลน์ maesalong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 21
  • ชื่อเล่น: maesalong
สำหรับผม ถ้าพลาดหวังจากx-trailแลัวจริงๆ(ซึ่งไม่อยากให้เกิด) :emo_052:
1 ออก mu-x ปีนี้เลย
2. รอ ford everest รึไม่ก็ fortuner คับ
ยังไงก็หวังวีาคงไม่พลาดหวังอีก เพราะรอเกัอมา 2 หนละ :-\

ความคิดคล้ายๆผมเลยครับ แต่ผมมีตัวคั่น ระหว่าง PPV คือ MPV อ่ะ
มีเน้นมองหารถ 7 ที่นั่ง   :) :)

• ออกซะทีเถอะทั่น... เจ้าตัวเล็ก มันก็โตขึ้นทุกวัน
คิดว่าสมาชิกหลายๆคน คงไม่อยาก หรือพยายาม คิดถึง รถคันอื่น แต่ด้วยความที่ว่า นิสสัน ปล่อยให้ เรารอกันแบบ ไม่มีข้อมูล (ในไทย) ให้เราได้รับรู้เลย ทำให้ เราต้องหา ตัวเลือก ที่ 2 ที่ 3 เผื่อ วืดจากคันนี้...
ส่วนตัว ผมยังมอง  ครอสโอเวอร์ SUV ต่อ... เพราะ เมื่อลองขับ PPV อย่าง ฟอร์จูนเนอร์แล้ว แฟนไม่ชอบอย่างแรง รถ เด้งและ หวิว มากๆ (ไม่รู้ PPV ยี่ห้ออื่น เป็นป่าว)

CX5 เครื่องดี ช่วงล่างแน่น รถไม่กระเด้งมาก แต่คุณแฟน ซึ่งต้องนั่งเบาะหลังกะคุณลูกตลอด บ่นว่า เบาะหลัง แคบมาก นั่งไม่สบาย แอร์เบาะหลังก็ไม่มี แถม ที่ใส่ของด้านหลังก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่...

SUBARU OUTBACK... ดีเยียม... แต่ศูนย์น้ย และราคาเดินงบ...

เหลือ HONDA CRV... รถตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง ศูนย์บริการเยอะ ขับนิ่ม และแรงพอควร...

คิดว่าสมาชิกหลายๆคน คงไม่อยาก หรือพยายาม คิดถึง รถคันอื่น แต่ด้วยความที่ว่า นิสสัน ปล่อยให้ เรารอกันแบบ ไม่มีข้อมูล (ในไทย) ให้เราได้รับรู้เลย ทำให้ เราต้องหา ตัวเลือก ที่ 2 ที่ 3 เผื่อ วืดจากคันนี้...
ส่วนตัว ผมยังมอง  ครอสโอเวอร์ SUV ต่อ... เพราะ เมื่อลองขับ PPV อย่าง ฟอร์จูนเนอร์แล้ว แฟนไม่ชอบอย่างแรง รถ เด้งและ หวิว มากๆ (ไม่รู้ PPV ยี่ห้ออื่น เป็นป่าว)

CX5 เครื่องดี ช่วงล่างแน่น รถไม่กระเด้งมาก แต่คุณแฟน ซึ่งต้องนั่งเบาะหลังกะคุณลูกตลอด บ่นว่า เบาะหลัง แคบมาก นั่งไม่สบาย แอร์เบาะหลังก็ไม่มี แถม ที่ใส่ของด้านหลังก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่...

SUBARU OUTBACK... ดีเยียม... แต่ศูนย์น้ย และราคาเดินงบ...

เหลือ HONDA CRV... รถตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง ศูนย์บริการเยอะ ขับนิ่ม และแรงพอควร...

คล้ายๆกันเลยครับ แค่ผมมองไปที่ MVP 7ที่นั่งแทน เพราะแฟนชอบขนของลูกเต็มรถ ว่างเท่าไหร่จัดเต็ม ห้องนอนตอนนี้แคบไปถนัดตา

ออฟไลน์ superboy

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 546
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: superboy
ผมเองก็เข้ามาดูเกือบทุกวันครับ ว่าข่าวคราวไปถึงไหนแล้ว จริงๆแล้วผมชอบรุ่นปัจจุบันนี้นะครับ ชอบรูปทรงกล่องๆ แต่ภรรยาไม่ชอบ และอายุรถก็มากแล้วด้วย พอได้ข่าวจะมีรุ่นใหม่มาก็หาข้อมูล นับวันรอ แต่รู้สึกว่าช้ามากครับ จนตอนนี้เริ่มหันไปมองรุ่นอื่น ค่ายอื่นแล้วครับ ส่วนตัวก็มอง Pajero sport แต่แฟนชอบ CRV แต่ถ้าภายในปีนี้มีความชัดเจนก็จะรอ แต่ถ้ายังเงียบอยู่ละก็ คงจัด PJ ภายในสิ้นปีนี้แหละครับ เพราะยิ่งรอนาน ยิ่งมีตัวเลือกเยอะขึ้นครับ ทั้ง Ford everest 2015 ก็สวยมาก แต่อาจจะช้าไปสำหรับผม เพราะผมต้องการใช้รถต้นปีหน้า และ PJ เองก็อาจจะอยู่ได้อีก 2 ปี กว่าจะมีตัวใหม่มา ที่สำคัญช่วงใกล้เปลี่ยน Model ของเล่นจัดมาเต็มมากครับ

คล้ายๆกันเลยครับ แค่ผมมองไปที่ MVP 7ที่นั่งแทน เพราะแฟนชอบขนของลูกเต็มรถ ว่างเท่าไหร่จัดเต็ม ห้องนอนตอนนี้แคบไปถนัดตา

MPV ที่ไม่ใช่กึ่งกระบะ มีอะไรน่าสนมั่งอ่ะคับ

MPV ที่คุ้มค่าเงินที่สุดตอนนี้เลยก็
งบไม่เกิน 2 ล้าน
Hyundai H1 ข้อดี กว้างขวาง ปรับเปลี่ยนเบาะเองได้เยอะ เครื่องดีเซล แรง
                 ข้อเสีย ศูนย์บริการ ช่วงล่าง(ต้องเปลี่ยน) รถสูงหาที่จอดยาก
Honda Stepwagon ข้อดี ยี่ห้อ สวยแบบรถเก๋ง ช่วงล่างนุ่มนวล
                           ข้อเสีย เครื่องเล็ก กินน้ำมัน แคบพอๆกับ Civic 

MPV ที่คุ้มค่าเงินที่สุดตอนนี้เลยก็
งบไม่เกิน 2 ล้าน
Hyundai H1 ข้อดี กว้างขวาง ปรับเปลี่ยนเบาะเองได้เยอะ เครื่องดีเซล แรง
                 ข้อเสีย ศูนย์บริการ ช่วงล่าง(ต้องเปลี่ยน) รถสูงหาที่จอดยาก
Honda Stepwagon ข้อดี ยี่ห้อ สวยแบบรถเก๋ง ช่วงล่างนุ่มนวล
                           ข้อเสีย เครื่องเล็ก กินน้ำมัน แคบพอๆกับ Civic

H1 อาจจะเล็กไปสำหรับครอบครัวใหญ่ๆของผม ( 3 คน)

HONDA SPADA เห็นว่านำเข้ามาทั้งคัน เกรงว่าจะมีปัญหาเรืองอะๆหล่(มั้ยอ่ะ) คับ

สงสัยต้องจบลงด้วย CRV ถ้าพระเอก X-TRAIL ออกมาช่วยตอนจบไม่ทัน