ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขปัญหาเสียงช่องแอร์  (อ่าน 23268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chulapong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3933
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Pap
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: แก้ไขปัญหาเสียงช่องแอร์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 ม.ค. 2016, 11:20:23 »

ขอบคุณครับกำลังมีปัญหาเสียงดังทั้งซ้ายทั้งขวาเลยครับ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 ม.ค. 2016, 16:39:49 »
ไม่ทราบว่าปัญหานี้ทางศูนย์แม่ทราบหรือยังครับ หรือว่าศูนย์ต่างๆทราบข้อมูลหรือยังครับ ผมว่ามีประโยชน์สำหรับทุกคันครับ ล๊อตใหม่ล๊อตเก่ามีโอกาสเป็นหมดครับ

ถามเองตอบเอง

สรุปว่า ผมตรวจสอบแล้ว ศูนย์ใหญ่แจ้งปัญหานี้และวิธีแก้ไขให้ศูนย์ต่างๆเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ Wonchaitapp

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2599
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วิล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 11 ม.ค. 2016, 12:21:47 »
ขั้นตอนการถอดนะครับ
1. ถอดเก๊ะ
2. ถอดแผงปิดด้านข้าง
3. ถอดแผงบน
4. ไขน้อตตัวล่างออก แล้วดึงออกมาตรงๆราวๆ 2 นิ้ว ตัวปัญหาทำหน้าที่น้อตตัวเมียยึดน้อตตัวนี้อยู่
จากนั้นก็หาวัสดุมารองได้เลย ผมแนะนำแผ่นหนังเทียมครับ ตัดเป็นช่องสี่เหลี่ยมกับเจาะรูให้พอดีกับแผ่นเหล็ก จากนั้นก็ประกอบกลับ

เครื่องมือที่ต้องใช้ก็มีพลาสติคสำหรับแงะคอนโซล ไขควงสี่แฉก ไขควงหัวจีบเบอร์ T20 หนังเทียม คัตเตอร์สำหรับกรีดตัดหนังเทียมครับ

ท่านใดมีความสามารถเชิงช่างก็ทำได้เลย แต่ถ้าไม่มีและไม่มีเครื่องมือคงต้องพึ่งช่างหล่ะ
พี่พอจะมีรูปและแหล่งสำหรับเจ้าัวพลาสติกแงะคอนโซลไหมครับ

ออฟไลน์ Wonchaitapp

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2599
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: วิล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 ม.ค. 2016, 12:23:07 »
ท่านใดมีปัญหาเรื่องเสียง แก๊กๆ จากแถวคันเกียร์มั๊ยครับ พอจะมีวีธีแก้ไขมั๊ยครับ
ของผมเป็นเวลาเข้าเกียร์ P แล้วเหยียบเบรค จะมีเสียงแก๊ก ๆ ตามจังหวะเหยียบเบรค เปิดแผ่นปิดเกียร์ออก (ให้ร้านเครื่องเสียงเปิดให้) เห็นเป็นเฟืองพลาสติกกระทบกันเวลาเหยียบเบรค รอเคลมอยู่ครับ ไม่ทราบสมาชิกท่านอื่นเป็นบางเปล่าครับ
เป็นเหมือนกันครับ..วันที่เช็ค 10,000 โลก็ลืมให้ช่างแก้ไข

ออฟไลน์ Woranol

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5567
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โป้ง
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 ม.ค. 2016, 17:09:42 »
ขอขอบคุณกระทู้นี้มากๆเลยครับ โดยเฉพาะจุดที่คุณwatchdog69อธิบายบริเวณน๊อตของช่องเก็บของครับ วันนี้เอารถเข้าศูนย์เปิดรูปของกระทู้นี้ประกอบให้ดู ก็แก้ได้อย่างรวดเร็วเลยครับ

ออฟไลน์ Woranol

• *
  • สมาชิก ID: 5567
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โป้ง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 ม.ค. 2016, 17:12:32 »
ตอนแรกผมก็นึกว่าเสียงมาจากคันเกียร์แบบหลายๆท่านในกระทู้ จริงๆแล้วมาจากเก๊ะเก็บของนี่ล่ะครับ เวลาขับแล้วฟังเสียงมันจะงงนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Darwin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4004
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 20 ม.ค. 2016, 15:41:57 »
ขอบคุณครับ ผมลองทำดูแล้ว จุดยึดน๊อต เสียงหายไปครับ ขณะเดียวกันให้เพื่อน ๆ สังเกตุด้วยว่าด้านบนเก๊ะจะมีดวงไฟ (เปิดเก๊ะออกมา) ของผมมันหลุดจากจุดยึดเท่าที่แกะออกมา (น๊อคแบบแฉก 3 ตัวบน) ตัวล๊อคมันไม่แน่น หลุดง่ายแค่เอานิ้วไปคล่ำ ๆ มันก็อาจหลุดแล้ว ของผมน่าจะหลุดตอนไปเหนือเมื่อสิ้นปี เพราะเส้นทางขุขระมาก ดังนั้นมันก็เลยมีเสียงกระทบกวนใจ วิธีแก้ของผมคือใส่กลับแล้วก็เอาเทปพันสายไฟยึดด้วยมันจะได้ไม่หลุดจากเบ้าล๊อคครับ...ตอนนี้เงียบดีแล้ว  :emo_090:

ออฟไลน์ thada_u

• *
  • สมาชิก ID: 6867
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 17 พ.ย. 2016, 09:39:47 »
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองทำดู :emo_105: :emo_105:

ออฟไลน์ Arareonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6196
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: อินดี้
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 เม.ย. 2017, 15:30:14 »
ไม่ทราบว่าปัญหานี้ทางศูนย์แม่ทราบหรือยังครับ หรือว่าศูนย์ต่างๆทราบข้อมูลหรือยังครับ ผมว่ามีประโยชน์สำหรับทุกคันครับ ล๊อตใหม่ล๊อตเก่ามีโอกาสเป็นหมดครับ

ถามเองตอบเอง

สรุปว่า ผมตรวจสอบแล้ว ศูนย์ใหญ่แจ้งปัญหานี้และวิธีแก้ไขให้ศูนย์ต่างๆเรียบร้อยแล้วครับ

อาทิดที่ผ่านมาเอารถ เข้าเช็คระยะ 30000

-แจ้งช่างว่ารถมีเสียงที่เกะ และเห็นว่า ทางนิสสันได้แจ้งข้อมูลนี้ไปทุก ศุนย์บริการแล้ว ไม่ทราบรายละเอียดเป็นยังไง และ แก้ได้เลยมั้ย

-ช่างตอบกลับมาว่า ยังไม่มีนะคับ ถ้าจะแก้ ให้นำรถเข้ามาทิ้งไว้ อย่างน้อยหนึ่งวันเพื่อทำการตรวจสอบ

ผมเงิบเลย เอาไว้ก่อนละกัน T T

ปล. ศูนย์นิสสันเมกา ปทุมธานี

ออฟไลน์ Wincent

• *
  • สมาชิก ID: 3399
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KIM
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 พ.ย. 2017, 10:15:09 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ yongpsu

• *
  • สมาชิก ID: 8234
  • ชื่อเล่น: หยง
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2017, 23:09:44 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suaii47

• *
  • สมาชิก ID: 8427
  • ชื่อเล่น: ส่วย
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04 เม.ย. 2018, 14:37:16 »
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ aventure1

• *
  • สมาชิก ID: 8453
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: gdsffds
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 เม.ย. 2018, 02:12:38 »
 :)

ออฟไลน์ J.528

• *
  • สมาชิก ID: 8600
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: เจย์
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2018, 17:51:33 »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ เดี๋ยวผมลองเอาไปทำดูบ้าง   ::)