ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: โทรออกด้วยเสียงทำยังไงครับ  (อ่าน 14897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai_007

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4158
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Panerai
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: โทรออกด้วยเสียงทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2015, 21:57:32 »

ถ้าใช้ IPhone แค่เปิด BlueTooth แล้วทำการเชื่อมต่อกับ Bluetooth ของรถก็จะสามารถใช้ได้แล้วครับ เชื่อมต่อแค่ครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้นจะเชื่อมต่ออัตโนมัติครับ ไม่ต้องใช้ App ใดๆครับ ลองกดเปิดเพลงจากวิทยุนะครับเลือกเล่นเพลงจาก BlueTooth ว่าสามารถเปิดเพลงจากเพลงในโทรศัพท์ได้รึเปล่า ถ้าเปิดได้แสดงว่า BlueTooth เชื่อมต่อได้แล้ว การสั่งการด้วยเสียงก็สามารถทำได้ครับ อ้อ,,,อย่าลืมเปิด Siri ในมือถือด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aong_pk

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5394
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: phuket
  • ชื่อเล่น: aong
Re: โทรออกด้วยเสียงทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2015, 20:44:42 »
ถ้าใช้ IPhone แค่เปิด BlueTooth แล้วทำการเชื่อมต่อกับ Bluetooth ของรถก็จะสามารถใช้ได้แล้วครับ เชื่อมต่อแค่ครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้นจะเชื่อมต่ออัตโนมัติครับ ไม่ต้องใช้ App ใดๆครับ ลองกดเปิดเพลงจากวิทยุนะครับเลือกเล่นเพลงจาก BlueTooth ว่าสามารถเปิดเพลงจากเพลงในโทรศัพท์ได้รึเปล่า ถ้าเปิดได้แสดงว่า BlueTooth เชื่อมต่อได้แล้ว การสั่งการด้วยเสียงก็สามารถทำได้ครับ อ้อ,,,อย่าลืมเปิด Siri ในมือถือด้วยนะครับ
ลองตามที่ว่าแล้วครับ ยังไม่ได้ครับ ทุกอย่างเชื่อมต่อหมด เปิดเพลงจาก ip ผ่าน bt ได้ siri กดพูดจากมือถือได้ แต่กดปุ่มที่พวงมาลัยไม่ได้ จนปัญญาล่ะครับ กดรับสาย วางสายได้ โทรเข้าออกได้หมด งง  O0 O0 O0

ออฟไลน์ Captainyuk

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5857
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Mahasarakham
  • ชื่อเล่น: Papachao
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ม.ค. 2016, 21:47:47 »
กดปุ่มที่เป็นรูปคนไอใส่โทรศัพท์ที่พวงมาลัยด้านขวามือค้างไว้ประมาณ 2 วินาที พอได้ยินเสียง ตึ๊ง ตึ๊ง ก็พูดได้เลยครับ จะให้ทำอะไร SIRI ทำให้ได้หมดครับ โทรศัพท์ เปิดเพลง นำทาง ถามหวย ฯลฯ
สุดยอดมากครับคุณ  Siri  ผมลองทำตามที่แนะนำ  ได้หมดแล้วครับ   ยังเหลือนำทาง   ช่วยแนะนำด้วยครับ   และถ้าหากว่ามีอะไรที่น่าจะเป็นประโบชน์ต่อเพื่อนชาวคลับ   กรุณาช่วยด้วยนะครับ  มือใหม่  Xtrail HB  4  WD  ครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ม.ค. 2016, 08:56:54 »
ถ้าจะให้นำทางโดยผ่านปุ่ม NAV ในรถ ต้องต่อสาย USB ก่อนครับ แล้วเปิด Nissan Connect จากนั้นจึงจะหาเส้นทางโดยเสียงได้ครับ แต่มันหาอะไรไม่ค่อยเจอครับ ผมเลยใช้ Google Map หา ซึ่งง่ายกว่าเยอะ ไม่ต้องต่อสาย ไม่ต้องจอดรถ หาเจอหมด แต่ต้องเปิดวิทยุเป็นเล่นเพลงจาก Blue Tooth นะครับ เสียงนำทางถึงจะออกลำโพง ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ moonoi55

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5545
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: หมู
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ม.ค. 2016, 18:29:35 »
ถามนิดนึงครับ
ถ้าเป็น android นี่ใช้ฟังชั่นนี้ได้มั๊ยครับ

ผมลองแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ม.ค. 2016, 20:37:30 »
ถ้าจะให้นำทางโดยผ่านปุ่ม NAV ในรถ ต้องต่อสาย USB ก่อนครับ แล้วเปิด Nissan Connect จากนั้นจึงจะหาเส้นทางโดยเสียงได้ครับ แต่มันหาอะไรไม่ค่อยเจอครับ ผมเลยใช้ Google Map หา ซึ่งง่ายกว่าเยอะ ไม่ต้องต่อสาย ไม่ต้องจอดรถ หาเจอหมด แต่ต้องเปิดวิทยุเป็นเล่นเพลงจาก Blue Tooth นะครับ เสียงนำทางถึงจะออกลำโพง ลองดูนะครับ   แสดงว่าต้องหาจาก iphone  ใช่เปล่าครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ม.ค. 2016, 10:32:52 »
ใช้ IPhone ครับ

ออฟไลน์ itti

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5330
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ittichai
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ม.ค. 2016, 12:39:47 »
Andriod ใช้งานผ่าน bluetooth ได้ครบทุก function เลยครับ

ออฟไลน์ sema

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5910
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หยี่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ม.ค. 2016, 14:27:39 »
ผมใช้ Asus Zenfone2 ต่อ NISSAN CONNECT ไม่ได้ครับ โหลดAppลงเครื่องแล้ว
มีใครพอจะแนะนำไดหรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 ม.ค. 2016, 22:07:21 »
คุณ Siri  ครับ   เลข  VIN   คือเลขไรครับ ช่วยแนะนำหน่อย ถามเซลล์นิสสันตอบไม่ไดั  เป็นงงครับ

ออฟไลน์ kimang

• *
  • สมาชิก ID: 5864
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: คิม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ม.ค. 2016, 18:49:50 »
Andriod ใช้งานผ่าน bluetooth ได้ครบทุก function เลยครับ

ผมใช้ Note 5 ครับ ผมทำได้หมดยกเว้น ในnissan connect โปรแกรม FB กับ สั่งงานด้วยเสียงครับ แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ Nanny

• *
  • สมาชิก ID: 6419
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: แนน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 เม.ย. 2016, 11:07:07 »
รบกวนถามหน่อยค่ะ เมื่อวันเสาร์ได้ลองเชื่อมต่อบลูทูธกับโทรศัพท์ไปแล้วและลองใช้โทรเข้าออกรับได้ตามปกติ แต่พอมาวันนี้ระบบไม่เชื่อมต่ออัตโนมัติ พอจะเข้าไปกดให้เชื่อมต่อใหม่ก็ขึ้นหน้าจอหมุนๆแบบนี้ตลอดน่ะค่ะ ดับเครื่องยนต์ก็แล้ว 0บอกให้เหยียบเบรคมือก็แล้ว แต่ไม่หายค่ะ ใครเคยเป็นหรือให้คำปรึกษาได้ไหมคะว่าต้องทำยังไงดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2016, 11:13:22 โดย Nanny »

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 เม.ย. 2016, 11:35:58 »
รบกวนถามหน่อยค่ะ เมื่อวันเสาร์ได้ลองเชื่อมต่อบลูทูธกับโทรศัพท์ไปแล้วและลองใช้โทรเข้าออกรับได้ตามปกติ แต่พอมาวันนี้ระบบไม่เชื่อมต่ออัตโนมัติ พอจะเข้าไปกดให้เชื่อมต่อใหม่ก็ขึ้นหน้าจอหมุนๆแบบนี้ตลอดน่ะค่ะ ดับเครื่องยนต์ก็แล้ว 0บอกให้เหยียบเบรคมือก็แล้ว แต่ไม่หายค่ะ ใครเคยเป็นหรือให้คำปรึกษาได้ไหมคะว่าต้องทำยังไงดี

ผมเคยเป็นครับ ที่เคยทำคือ ดับเครื่องไปพักนึง, reset ค่าต่างๆทั้งหมดเป็นค่าเริ่มต้น 

แล้วจู่ๆมันก็หาย ผมไม่แน่ใจว่าทำอันไหนก่อนหลัง และหายเพราะทำอะไรไป ครับ แต่ที่แน่ๆผมทำสองอย่างที่ว่าเท่านั้น

ออฟไลน์ Nanny

• *
  • สมาชิก ID: 6419
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: แนน
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 เม.ย. 2016, 19:54:43 »
ขอบคุณค่ะ ลองรีเซ็ทมือถือและลองดับเครื่องไปวันนึง มาลองใหม่ก็หายแบบที่ว่าเลยค่ะ

ออฟไลน์ Colonel_P.

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5209
  • พลังน้ำใจ : 30
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 เม.ย. 2016, 06:11:41 »
ขอบคุณค่ะ ลองรีเซ็ทมือถือและลองดับเครื่องไปวันนึง มาลองใหม่ก็หายแบบที่ว่าเลยค่ะ

ยินดีด้วยครับ