ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: อย่ากลัวที่จะซื้อ X-Trail เพราะปัญหาเยอะ?  (อ่าน 11428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nhum xtrail

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3925
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: อย่ากลัวที่จะซื้อ X-Trail เพราะปัญหาเยอะ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.ย. 2015, 07:57:44 »

ส่วนใหญ่ที่พบกัน คือเสียงดังน่ารำคาญเมื่อเจอทางขุรขระ หรือไม่ก็เสียงอึดๆเหมือนยางเสียดสีกันครับ(ของผมเป็นแบบนี้) รอท่านอื่นมาแชร์เพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ top_t99

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5036
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: top
  • ขายน้ำมันเครื่อง Shell Helix Ultra แท้100%
Re: อย่ากลัวที่จะซื้อ X-Trail เพราะปัญหาเยอะ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ต.ค. 2015, 21:23:34 »
ติดตามดู

ออฟไลน์ nattapong

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 78
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ชุมพร
  • ชื่อเล่น: nat
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ต.ค. 2015, 14:40:40 »
ผมชอบครับนิสสัน รื้อคอนโซลตั้งแต่รถล็อตแรกป้ายแดง ประมาณว่าพี่เขยขับ CRV เห็นยังขยาดฝีมือการรื้อของผม ต่อไปผมเลือกรถยี่ห้อไหนก็ได้ขนาดช่างที่ศูนย์ไม่กล้ารื้อแอบให้เครื่องมือมารื้อเองเลย ปลื้มสุดๆ นิสสันที่หนึ่งในใจคุณ ตอนนี้เงียบมากในรถขนาดเปิดเพลงยังไม่มีเสียง เดินทางไปจังหวัดน่าน อากาศหนาวรถไม่ทันปรับตัว ไม่มีเสียงเงียบดีจัง แก้โดยจอดรถตากแดด กินข้าวในโลตัสแพร่ กลับออกมาสตาร์ทเครื่องเครื่องเสียงทำงานได้ปกติ หลังจากผึ่งแดดคลายหนาว (หาศูนย์นิสสันที่แพร่ไม่เจอ ประชดจอดรถทิ้งชวนลูกเมียทานข้าว แก้ได้ไม่น่าเชื่อ เป็นยี่ห้อเดียวที่ไม่ต้องพึ่งศูนย์)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ต.ค. 2015, 15:26:01 »
ผมลุยขึ้นเขาทางลัดจากแพร่ไปน่าน ชันประมาณ 45องศา นั้่งสี่บวกสัมภาระเต็มพิกัด 2.5 v
เอาอยู่ แรงบิดสู้PPV ไม่ได้ แต่เกาะโค้งแน่นอนกว่า ต้องอาศัยอัตราเร่งตั้งแต่ตีนดอยครับ ตอนขึ้นใช้เกียร์ D แรงจะมาดีกว่าขับเอง แต่ตอนลงต้องmanual เท่านั้น ทดลองใช้ Hill Descent ลงช้าเกินครับ พอเหยียบคันเร่งช่วยระบบก็ตัดครับ เส้นทางความสูงก็ระดับลูกเขาข้างหน้า เกือบสุดยอดทั้งนั้น แต่ทางคดเคี้ยวและแคบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2015, 15:29:16 โดย nattapong »

ออฟไลน์ Dennis Karee

• สมาชิก ID: 4798
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: Oat
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ต.ค. 2015, 18:26:29 »
ผมชอบครับนิสสัน รื้อคอนโซลตั้งแต่รถล็อตแรกป้ายแดง ประมาณว่าพี่เขยขับ CRV เห็นยังขยาดฝีมือการรื้อของผม ต่อไปผมเลือกรถยี่ห้อไหนก็ได้ขนาดช่างที่ศูนย์ไม่กล้ารื้อแอบให้เครื่องมือมารื้อเองเลย ปลื้มสุดๆ นิสสันที่หนึ่งในใจคุณ ตอนนี้เงียบมากในรถขนาดเปิดเพลงยังไม่มีเสียง เดินทางไปจังหวัดน่าน อากาศหนาวรถไม่ทันปรับตัว ไม่มีเสียงเงียบดีจัง แก้โดยจอดรถตากแดด กินข้าวในโลตัสแพร่ กลับออกมาสตาร์ทเครื่องเครื่องเสียงทำงานได้ปกติ หลังจากผึ่งแดดคลายหนาว (หาศูนย์นิสสันที่แพร่ไม่เจอ ประชดจอดรถทิ้งชวนลูกเมียทานข้าว แก้ได้ไม่น่าเชื่อ เป็นยี่ห้อเดียวที่ไม่ต้องพึ่งศูนย์)

ขนาดเปิดเพลงไม่มีเสียงนี่ต้องรีบเคลมวิทยุนะครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ต.ค. 2015, 00:15:00 »
ผมทดลองเปิดปิดปุ่มpower on/off หลังจากเราonแล้ว  ถ้าเรากดเร็วไม่แช่มันขึ้นปิดเสียงที่มุมบนซ้ายที่หน้าจอ ใครเป็นบ้างครับก่อนที่ผมจะเคลม ช่วยลองหน่อยครับคันอื่น นี่อาจจะเป็นเหตุก็ได้ เพราะผมเปิด cd และ USB สถานะมันทำงานครับแต่ไม่มีเสียงผมไม่ได้สังเกตุตัวหนังสือที่แจ้งปิดเสียง แต่ตอนนั้นกด off ก็ไม่ยอมปิด แต่ตอนนี้ลองแล้วไม่เป็นก็เลยหาโจทย์เคลมไม่ถูกครับ ใครมีข้อแนะนำเชิญได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2015, 00:20:53 โดย nattapong »

ออฟไลน์ ruicostar

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2767
  • พลังน้ำใจ : 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ต.ค. 2015, 12:52:12 »
ถ้าพูดถึงปัญหารถจาก จขกท. 2 ยี่ห้อ ถามผม ผมเลือกXTrailนะ ถึงรถผมจะมีปัญหาจุกจิกเยอะกว่าใคร แต่ก็แก้กันไป ช่างก็ดูแลเราเต็มที่(ไม่หายมาได้เลยนะพี่) เพื่อนๆในกลุ่มก็ช่วยกันแชร์ ช่วยกันแนะทางแก้ไข ผิดกับPJS(รถพี่เขย) รถมีปัญหา เราไปโพสเล่าอาการ ขอความคิดเห็น ก็มาหาว่าดิสเครดิตยี่ห้อรถที่พวกเค้าใช้ (โคตรปัญญาอ่อนเลย)555+

ออฟไลน์ Koykoy252222@gmail.com

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7854
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: ปรเมศ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ส.ค. 2017, 22:10:05 »
ผมว่ามีปัญหาทุกยี่ห้อครับ..ผมก็ใช้มาหลายยีห้อแล้ว..บางคันก็หนักบางคันก็ไม่มีเลย..แล้วแต่ดวงครับ...อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ..แต่ตอนนี้เอกเทรลผม2.0v.  ยังไม่ปัญหาครับที่40,000กิโล

ออฟไลน์ kajaikao1

• *
  • สมาชิก ID: 8012
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kajai
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 ก.ย. 2017, 05:56:53 »
yes

ออฟไลน์ dilive11

• *
  • สมาชิก ID: 8030
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: กทม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ก.ย. 2017, 07:13:09 »
 :)

ออฟไลน์ Antoniio

• *
  • สมาชิก ID: 8035
  • ชื่อเล่น: ท้อป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 ก.ย. 2017, 14:49:36 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ achitra2000

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8047
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: วิทย์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 19:42:55 »
คนซื้อยี่ห้อ F--- ต้องคิดแบบนี้กันแน่ๆเรย   8)

(ล้อเล่นๆๆ)

ออฟไลน์ noombanpong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3439
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ratchaburi
  • ชื่อเล่น: noom
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 ก.ย. 2017, 23:32:25 »
ขออย่าให้มีปัญหาเรื่องเกียร์กับเครื่องยนต์พอครับ อย่างอื่นพอซ่อมได้ราคาไม่แรงมาก

ออฟไลน์ kwannarin

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5927
  • ชื่อเล่น: ขวัญ09
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 ก.ย. 2017, 11:30:29 »
 :emo_115: :emo_115: