ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลอง X TRAIL มาตั้งแต่วันที่ 20  (อ่าน 23268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kitkat

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1898
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ไปลอง X TRAIL มาตั้งแต่วันที่ 20
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 13:53:38 »

:emo_051: เยี่ยมเลยคะ
 เรื่องเบาะแถวสามคาดว่าคงต้องเด็กเท่านั้นคะที่นั่งได้(ลองให้ลูกอายุสามขวบกว่านั่งคะ) คงเหมาะสำหรับเวลาฉุกเฉินมากกว่าคะ เพราะพื้นที่วางขาแทบไม่มี :emo_110:

ออฟไลน์ domy3950

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2153
Re: ไปลอง X TRAIL มาตั้งแต่วันที่ 20
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 14:24:35 »
ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ Mlink

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1760
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นนทบุรี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 14:25:14 »
เมื่อวานมีโอกาสไปลองศูนย์แถวบ้าน
ตอนแรกที่ไปดู ตัว test drive เป็นรุ่น 2.0V เป็นตัวที่เล็งไว้ครับ แต่ไปลองจริงกลายเป็น 2.5V เซลส์เค้าบอกว่า 2.0V ไปศุนย์อื่นแล้ว เลยลองที่ตัว top เลย ลองได้เล็กน้อยเนื่องจากรถยังไม่ได้ทำประกัน ลองได้ซัก7-8โลได้ครับ ช่วงล่างโอเคดีครับ การออกตัวกำลังดี(ความเห็นส่วนตัวผมว่าดีกว่า teana อีก) แต่เบรคต้องให้ระยะหน่อยหรือต้องเหยียบแรงหน่อย และตอนเข้าโค้งก็โยนจนรูสึกได้อยู่ครับ การเก็บเสียงยังไม่ค่อยดีมากครับ ค่อนข้างได้ยินเสียงยางเข้ามาในห้องโดยสารเล็กน้อย ทั้งๆที่ไม่ได้ขับเร็วครับ(ความเร็วที่ขับได้ไม่เกิน70-80 เพราะขับในถนนซอยครับ) แต่กันเสียงจากรอบข้างได้ดีครับ
แฟนไปด้วย ก็บอกว่านั่งสบายดีครับแต่ไม่เท่า teana และให้เค้าลองขับ แฟนบอกว่าพวงมาลัยค่อนข้างหนักครับ ส่วนตัวผมไม่ได้รู้สึกมากนัก :emo_051:
แต่ที่สงสัยคือ ผมลองหมุนไปให้เป็นขับ4 มันไม่ได้ครับเด้งกลับมาแค่auto เลยไม่รู้ว่ามันต้องมีข้อกำหนดอะไรหรือไม่ในการปรับไปขับ4น่ะครับ ถามเซลส์ก็ไม่ทราบ :-X

ออฟไลน์ KMYKNK

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1615
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Ping
  • エクストレイル!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 15:04:52 »
ถ้าวิ่งเร็วเกินจะตัดเป็น ออโต้ครับ

ออฟไลน์ Mlink

• สมาชิก ID: 1760
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นนทบุรี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 15:27:39 »
ถ้าวิ่งเร็วเกินจะตัดเป็น ออโต้ครับ

เซลส์บอกผมว่า ที่บิดเปลี่ยนการขับขี่ต้องทำที่ความเร็วไม่น้อยกว่า40 และไม่เกิน90หรือ100ผมจำไม่ได้ครับ ผมก็ขับและทำตามที่บอก ตกลงคือผมเข้าใจผิดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ predo

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 813
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Predo
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 16:15:15 »
เมื่อวานมีโอกาสไปลองศูนย์แถวบ้าน
ตอนแรกที่ไปดู ตัว test drive เป็นรุ่น 2.0V เป็นตัวที่เล็งไว้ครับ แต่ไปลองจริงกลายเป็น 2.5V เซลส์เค้าบอกว่า 2.0V ไปศุนย์อื่นแล้ว เลยลองที่ตัว top เลย ลองได้เล็กน้อยเนื่องจากรถยังไม่ได้ทำประกัน ลองได้ซัก7-8โลได้ครับ ช่วงล่างโอเคดีครับ การออกตัวกำลังดี(ความเห็นส่วนตัวผมว่าดีกว่า teana อีก) แต่เบรคต้องให้ระยะหน่อยหรือต้องเหยียบแรงหน่อย และตอนเข้าโค้งก็โยนจนรูสึกได้อยู่ครับ การเก็บเสียงยังไม่ค่อยดีมากครับ ค่อนข้างได้ยินเสียงยางเข้ามาในห้องโดยสารเล็กน้อย ทั้งๆที่ไม่ได้ขับเร็วครับ(ความเร็วที่ขับได้ไม่เกิน70-80 เพราะขับในถนนซอยครับ) แต่กันเสียงจากรอบข้างได้ดีครับ
แฟนไปด้วย ก็บอกว่านั่งสบายดีครับแต่ไม่เท่า teana และให้เค้าลองขับ แฟนบอกว่าพวงมาลัยค่อนข้างหนักครับ ส่วนตัวผมไม่ได้รู้สึกมากนัก :emo_051:
แต่ที่สงสัยคือ ผมลองหมุนไปให้เป็นขับ4 มันไม่ได้ครับเด้งกลับมาแค่auto เลยไม่รู้ว่ามันต้องมีข้อกำหนดอะไรหรือไม่ในการปรับไปขับ4น่ะครับ ถามเซลส์ก็ไม่ทราบ :-X

ระยะเบรคเป็นแบบนั้นจริงๆครับ ส่วนเรื่องการเก็บเสียงผมคิดว่าเสียงดังหลักๆมาจากยางครับ  :emo_023:

ออฟไลน์ bigbird

• สมาชิก ID: 871
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ิิbigbird
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พ.ย. 2014, 20:51:15 »

เซลส์บอกผมว่า ที่บิดเปลี่ยนการขับขี่ต้องทำที่ความเร็วไม่น้อยกว่า40 และไม่เกิน90หรือ100ผมจำไม่ได้ครับ ผมก็ขับและทำตามที่บอก ตกลงคือผมเข้าใจผิดใช่ไหมครับ

4x4 lock ไม่เกิน 40 km/h ครับ  เกินนี้มันจะเปลี่ยนเป็น Auto

ออฟไลน์ fan

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 560
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: fan
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 พ.ย. 2014, 20:17:16 »
เบาะแถว3 ให้เด็กนั่งเท่านั้น เพราะไม่มีพื้นที่ให้ว่างเท้าเลย ถ้าจะว่างเท้าต้องเลื่อนเบาะแถว2 ไปให้ว่างเท้าได้ มีนจะทำให้เบาะแถว2 เข่าจะติดเบาะหน้าคับ สรุปว่า ถ้าคิดว่าห้องผู้โดยสารสบาย กว้าง ต้องแคปติว่า คับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• **
  • สมาชิก ID: 2288
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พ.ย. 2014, 23:50:32 »
ระบบ 4x4i เวลาหมุนไปที่ตำแหน่ง LOCK มันจะดีดกลับมาที่ AUTO เสมอครับ

เพื่อเป็นการเตรียมพร้อมตัดการทำงานกลับมาที่ระบบ Auto (เมื่อขับเกิน 40)

แต่จะมีไฟโชว์บนหน้าปัด ว่าเป็นการ Lock

เป็นรูปสัญลักษณ์ ขับเคลื่อนสี่ล้อ สีส้มครับ (สัญลักษณ์ 4 ล้อ เพลาเชื่อมตรงกลาง)

ออฟไลน์ predo

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 813
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Predo
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 พ.ย. 2014, 07:44:10 »
ระบบ 4x4i เวลาหมุนไปที่ตำแหน่ง LOCK มันจะดีดกลับมาที่ AUTO เสมอครับ

เพื่อเป็นการเตรียมพร้อมตัดการทำงานกลับมาที่ระบบ Auto (เมื่อขับเกิน 40)

แต่จะมีไฟโชว์บนหน้าปัด ว่าเป็นการ Lock

เป็นรูปสัญลักษณ์ ขับเคลื่อนสี่ล้อ สีส้มครับ (สัญลักษณ์ 4 ล้อ เพลาเชื่อมตรงกลาง)
:emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ View

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 165
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: วิว View
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 05:23:35 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

ออฟไลน์ parking sensor

• **
  • สมาชิก ID: 2389
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: NoN
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2014, 14:17:28 »
ขับสี่ ต้องขับไม่เร็วนะคับ น่าจะน้องกว่า 40km/hr
เมื่อเช้าเจอรถ test drive บนถนน งามมาก จะไปลองหลายทีละ ไม่มีโอกาสซักที

ออฟไลน์ Offshoreman20

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3023
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 มี.ค. 2015, 20:13:17 »
พรุ่งนี้จะไปรับรถแล้วครับหลังจากจองไปเกือบๆ2เดือน ผมไม่รีบเพราะต้องปล่อยเทียน่าให้คนอื่นดูแลแทน ที่จองไว้เป็น2.5 สีแดง เซลบอกทั้งจังหวัดผมเป็นคนแรกที่สั่งสีนี้ ค่อยเอามาโชว์ให้ดูกันนะครับ

ออฟไลน์ boon

• **
  • สมาชิก ID: 3766
  • จังหวัด: อ.เมือง ระยอง
  • ชื่อเล่น: บูน
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 มี.ค. 2015, 13:41:12 »
ขอบคุณครับ  C:-)

ออฟไลน์ godstep

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6055
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Didy
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 ก.พ. 2016, 18:44:35 »
 :emo_103: