ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนเอาเจ้า x ไปดมแก๊สแล้วบ้างมั้ยคะ  (อ่าน 8356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai_007

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4158
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Panerai
    • รางวัลและกิจกรรม

ทำไมขับรถกินน้ำมันกันจังเลยครับ รถผมไม่ค่อยกินมากเท่าไหร่นะครับ ขำขำนะครับ

ออฟไลน์ Panerai_007

• สมาชิก ID: 4158
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Panerai
รูปไม่ค่อยชัด มือสั่นครับ

ออฟไลน์ KMYKNK

• สมาชิก ID: 1615
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Ping
  • エクストレイル!!
ถ้าคิดจะใช้เกิน 7ปี ก็ติดเลยครับ ถ้าไม่ถึงลองคิดดีๆนะครับ เวลาขายต่อรถติดกับไม่ติดมันต่างกันเยอะ

ออฟไลน์ SaraMan

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4541
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอก
โทรไปคุยกับ หงษ์ทองมาแล้วครับ เครื่อง2.5 ไม่ต้องทำอะไรเลยไม่ต้องยก เบาะออกครับ ใช้ถังโดนัดเล็กหน่อย ค่าติด50000 ใครมีราคาไงบอกด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้เคยโทรไปคุย ได้ที่ 45000 อ่ะค่ะ ลองต่อรองดูนะคะ
แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะติดดีหรือเปล่าเลยค่ะ
งั้นก็ติดดีกว่าครับ เพราะใช้รถเยอะ ติดก่อนคุ้มก่อน ผมก็อยากติดนะ ใช้รถแก๊สจนเคยตัว ติดแล้วคุ้มเพราะใช้รถเยอะ แต่ทำไมเครื่อง2.0 กับ 2.5 ราคาติดต่างกันมากขนาดนี้
หรือผมเข้าใจผิดครับ

ออฟไลน์ yuth

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3848
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เปิ้ล
ขอแชร์ข้อมูลนะครับ ผมใช้ 2.0 ติดแก๊สกับหงส์ทอง ระบบDirect 1 ถังประมาณ 550 บาท
วิ่งได้ 260 กม วิ่งแถวชลบุรีขึ้นเขาตลอด

ออฟไลน์ nonity

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4629
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ฺฺกรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โนนิ
โทรไปคุยกับ หงษ์ทองมาแล้วครับ เครื่อง2.5 ไม่ต้องทำอะไรเลยไม่ต้องยก เบาะออกครับ ใช้ถังโดนัดเล็กหน่อย ค่าติด50000 ใครมีราคาไงบอกด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้เคยโทรไปคุย ได้ที่ 45000 อ่ะค่ะ ลองต่อรองดูนะคะ
แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะติดดีหรือเปล่าเลยค่ะ
งั้นก็ติดดีกว่าครับ เพราะใช้รถเยอะ ติดก่อนคุ้มก่อน ผมก็อยากติดนะ ใช้รถแก๊สจนเคยตัว ติดแล้วคุ้มเพราะใช้รถเยอะ แต่ทำไมเครื่อง2.0 กับ 2.5 ราคาติดต่างกันมากขนาดนี้
หรือผมเข้าใจผิดครับ

เนื่องด้วย 2.0 เป็นเครื่องรุ่นใหม่( MR20DD ) จริงต้องใช้การฉีดตรงเข้ากระบอกสูบเลยต้องใช้แรงดันสูงครับ ซึ่งการใช้แรงดันสูงก็ต้องแลกมาด้วย Pump แรงดันสูง และมีขนาดใหญ่กว่าหลุมยางอะไหล่เป็นถังแบบโดนัทในระบบDLM-(Direct LiquiMax)ครับ

http://hongtongautogas.com/review_car_gas_detail.php?id=60
http://hongtongautogas.com/review_car_gas_detail.php?id=19
http://hongtongautogas.com/review_car_gas_detail.php?id=63

ส่วน 2.5 (QR25DE) จะใช้เทคนิคเดิมคือฉีดเข้าท่อร่วมไอดี ในแต่ล่ะกระบอกสูบจึงใช้ถังเล็กลงมาได้ครับ
และไม่ต้องยกเบาะขึ้น และถอดออก จึงทำให้แนวระนาบของพื้นเท่าเดิมหมดครับ..

อีกหนึ่งเรื่องครับสำหรับคนที่ใช้แบบเดิมเราให้คนจูนเค้าตั้งให้ตัดจากน้ำมันเป็นGas ได้เร็วกว่าปรกติก็ได้ครับ (แต่เดิมก็ OK ครับ สำหรับตอนเช้า) ส่วนผมจะมีเทคนิคนิสหนึ่งครับ ถ้าเครื่องร้อนอยู่แล้ว เราแค่เหยีบคันเร่งให้เกิน 2500 รอบ (แล้วแต่คนช่างเค้าจะต้้งนะครับ โดยปรกติประมาณนี้) ตัวกล่องGAS ก็จะปรับจากน้ำมันเป็นGAS ให้เลยไม่ต้องรอครับ...

ปล. ข้อมูลทั้งหมดจากประสบการณ์ และการศึกษาแบบงูๆๆปลาๆๆครับ ถ้าผิดพลาดไป ก็ต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2015, 01:01:20 โดย nonity »

ออฟไลน์ Witviva

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4633
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: วิทย์
ชัดเจนแล้วครับ ผมคงไปที่ 2.5V สับสนอยู่นานเรื่องรูปแบบการวางถังโดนัท และระบบที่แตกต่างกัน ขอบคุณ คุณ Nonity มาก  8) 8)

ออฟไลน์ yos476

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2252
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: K.Chai
Re: มีท่านไหนเอาเจ้า x ไปดมแก๊สแล้วบ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 เม.ย. 2022, 18:27:36 »
ขอแชร์ข้อมูลนะครับ ผมใช้ 2.0 ติดแก๊สกับหงส์ทอง ระบบDirect 1 ถังประมาณ 550 บาท
วิ่งได้ 260 กม วิ่งแถวชลบุรีขึ้นเขาตลอด
ไม่ทราบว่ายังใช้ LPG อยู่หรือป่าวครับ เจอปัญหาอะไรบ้างไหมครับ อยากทราบข้อมูล ครับขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับ (หรือรบกวน โทร0946629464 เดี๋ยวโทรกลับครับ)

ออฟไลน์ apinan96

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9811
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม

ขอรีวิวการใช้งานด้วยครับ กำลังตัดสินใจติดเหมือนกันครับ