ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้รุ่น 4wd ส่วนมากปรับโหมดขับเคลื่อนไว้ที่ตำแหน่งใดบ่อยสุดครับ  (อ่าน 7354 ครั้ง)

ออฟไลน์ rattaphons

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4093
  • พลังน้ำใจ : 0
    • รางวัลและกิจกรรม

ขับ 2 ครับ ยังไม่เคยลอง auto ประหยัดดี 14 km/L โหมด eco อืดไปสำหรับผม พอใจครับ เดี๋ยวลอง auto วิ่งความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับเราจึงหมุนไป auto  :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ slugger

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3883
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: slugger
ในเมืองรถติดธรรมดา 2wd ครับ วิ่งไกลนอกเมือง Auto ครับ

ออฟไลน์ amiyama

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 715
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Man
ทำไมรถผมขับ4autoแล้วนํ้ามันลดน้อยกว่าขับ2หว่า วิ่งระยะทางเดิมขาไปใช้ขับ2 นํ้ามันหมดไป1ขีด แต่ขากลับลองขับ4autoนํ้ามันลดแค่ครึ่งขีด ไม่ได้ใช้ECOด้วยครับ - -
 :-X :-X :-X

ใช่ครับ ในคู่มือก็มีบอกไว้ เรื่องของ 4WD นี่มันทำงานแค่ในช่วงความเร็วต่ำกว่า 40 km/h ครับ

ดูจากขีดน้ำมันไม่ได้หรอกครับ มันไม่เท่ากันทุกขีดหรอก

และระบบ 4wd ของ xtrail เท่าที่อ่าน มันไม่ทำงานตั้งแต่เกิน 40 km/h แล้ว
ส่วนที่รู้สึกถึงการเกาะถนน ควบคุม การเข้าโค้งที่ดี ส่วนใหญ่มาจากระบบอื่นๆ ที่ช่วยในการขับขี่

4wd ของ Xtrail จริงๆ มันดีกว่า Real time อย่าง CRV อยู่ตรงที่มันล็อก 4wd ได้
ไม่ต้องรอให้ล้อหมุนไม่เท่ากัน แต่ก็จำกัดเฉพาะความเร็วต่ำเท่านั้น
ยังไม่ได้เป็น Full time แบบพวก XV

ออฟไลน์ Poj_CK

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4129
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: พจน์
กลัวใช้ 4WD ไม่คุ้ม เลยตั้งไว้ที่ AUTO 4WD เลยครับ 555

เจ้า X-TRAIL อยากใช้ระบบไหนตอนไหนก็ใช้ไป จะวิ่งตรงๆ ทางเรียบมันก็ 2WD อยู่แล้วหละครับ

แต่ถ้าเจอทางที่จำเป็นต้องใช้ 4WD ให้มันคำนวนเองตามสบายเลยจ้าาา เซฟๆ ปายย

ออฟไลน์ KMYKNK

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1615
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Ayutthaya
  • ชื่อเล่น: Ping
  • エクストレイル!!
เท่าที่ลองสังเกตมา ถ้าปรับ auto จะกินน้ำมันกว่าขับ 2wd อยู่ 1-1.5 Km/l

เวลาเบรคตอนปรับออโต้ เหมือนจะรถจะเร่งไปข้างอีกนิดนึง ขับสองเบรคได้เนียนกว่า

ออฟไลน์ แจน

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8329
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: จอย
ขับ2wdกับโหมดecoคะ รู้สึกประหยัดกว่า