ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/XtrailThailandClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขับอยู่ดีๆ ระบบแอร์เปลี่ยนจากอากาศหมุนวนภายในรถ เป็น ระบบรับอากาศจากภายนอก?  (อ่าน 8300 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beer@Angthong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3063
  • พลังน้ำใจ : 9
    • รางวัลและกิจกรรม

ของผมช่างลองทำแบบกดค้างแล้วยังเป็นเหมือนเดิม แต่ช่างบอกเคยทำคันอื่นได้ ช่างบอกเดี๋ยวปรึกษา สนญ.ก่อน :emo_008:

ออฟไลน์ Forregis

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3449
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ิbangkok
  • ชื่อเล่น: Forregis
ทุกวันนี้ก่อนกดปุ่มเปิดแอร์ จะกดปุ่มให้อากาศหมุนเวียนภายในรถก่อนค่ะ
พอกดเสร็จ ค่อยกดปุ่มเปิดแอร์ต่อ ก่อนดับเครื่อง ก็ปิดแอร์ตามปรกติ
อากาศก็จะหมุนเวียนในรถ ไม่ดึงอากาศข้างนอกเข้ามาค่ะ
แต่ก็ต้องกด 2 ปุ่มทุกครั้งเลยค่ะ

ออฟไลน์ Khundino

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2293
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Kae
ผมกดปุ่มจนได้เป็นรูปแบบไปแล้วครับ แต่ผมใช้กดตอนดับเครื่องนะ และการเปิด/ปิดผมใช้ปุ่ม on/off นะครับ ไม่ใช่ A/C

กรณีจอดรถ-กดปิดวิทยุ-กดปิดแอร์-กดอากาศหมุนวนภายใน-กดดับเครื่อง-กดปลดล็อค

ส่วนตอนสตาร์ตก็ตามนี้
กดปุ่มสตาร์ด(ไม่เหยียบเบรค)-คาดเข็มขัด-เหยีบเบรค-กดปุ่มสตาร์ด-กดยอมรับแผนที่-กดเปิดแอร์

วันแรกๆนี่นึกว่าเล่นไฟล์ซิม ว่าแต่ใครพอจะรู้วิธีที่ไม่ต้องยอมรับแผนที่ซ้ำมั้ยครับ อันนี้เซ็งกว่าแอร์อีก (ห้ามบอกว่าให้เปลี่ยนวิทยุนะ)

ส่วนการกดค้างให้ได้ไฟกระพริบคันผมจะเป็นการ เปิด-ปิด การหมุนวนอากาศแบบอัตโนมัติ เมื่อเปิดโหมดออโต้ คือไม่ให้มันเด้งไปมาระหว่างที่ใช้งาน แต่ไม่รวมตอนปิดที่มันจะเด้งไปเอาอากาศภายนอกเข้ามาเสมอ

ออฟไลน์ maythekop

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4847
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
เด้งไปภายนอกเหมือนกันครับ...ล๊อคค่าไว้ไม่ได้ ต้องกดเองตลอด :'(

ออฟไลน์ neo_as

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5992
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: neo
ไม่แน่ใจว่าหนูจะเข้ามาในตัวรถได้ไหมครับ พอดีเคยเจอกับคันเก่า